• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Desire không up được Radio bản 32.56.00.32U_5.17.05.08?

kbjobotay

xin hỏi các bác là trong khi em up radio bản 32.56.00.32U_5.17.05.08.zip nó báo như thế này là bị vấn đề gì?
revolutionary cwm v4.0.1.4
--installing: /sdcard/32.56.00.32U_5.17.05.08.zip
finding update package...
opening update package...
amend scripting (update-script) is no longer supported
amend scripting was deprecated by google in android 1.5
It was necessary to remove it when upgrading to the clockwordMod 3.0 gingerbread bassed recovery.
Please switch to edify scripting (update-script and update-binary) to create working update zip packages
Installation aborted.
XIN CÁC BÁC CHỈ GIÁO CHO EM.

tien_xu

Khi up radio và rom mình đều bị như vậy.không hiểu sao nữa.mong anh em nào biết chỉ giúp với

PhamQuang

Manager
Khi up radio và rom mình đều bị như vậy.không hiểu sao nữa.mong anh em nào biết chỉ giúp với

Có thể là file ZIP chưa sign tốt.
Các bạn đưa link Radio để mình kiểm tra hộ nhé.
Nếu Desire của các bạn đã có S-OFF thì có thể áp dụng update radio bằng Fastool cũng được.

JokerB

Nhìn dòng thông báo đó thì là do Recovery hoặc do tệp zip đó đơn giản chỉ là tệp nén, k phải tệp để flash radio

tien_xu

Bị y hệt như trên bạn ạ :( không biết mình làm sai ở chỗ nào không

kbjobotay

Nhìn dòng thông báo đó thì là do Recovery hoặc do tệp zip đó đơn giản chỉ là tệp nén, k phải tệp để flash radio
m làm theo hướng dẫn của bác phạm quang mà. hôm trước tạo s-off, recovery và root ngon lành. vậy mà hom nay up radio lại k được. mong các bác chỉ giáo...

kbjobotay

Có thể là file ZIP chưa sign tốt.
Các bạn đưa link Radio để mình kiểm tra hộ nhé.
Nếu Desire của các bạn đã có S-OFF thì có thể áp dụng update radio bằng Fastool cũng được.
bác có thể hướng dẫn cụ thể bằng hinh ảnh cho cháu được k? chứ cháu cũng chẳng biết "cmd" là cái gì nữa.hix... nó lằm ở đâu trên máy tính? tại cháu dốt tiêng anh lắm thế lên mới phải hỏi bác.hihi...

kbjobotay

nếu up radio bằng phương pháp fastool thành công.mà rom lại k up được giống như của bạn thì chúng ta phải up rom kiểu gì đây.huhu...khổ cho con desire của em, nó muốn bằng bạn bằng bè mà lại k được.

tien_xu

Đã mò mẫm cả tuần nay mà chưa tìm được cách khắc phục ~X( mình root lại không biết bao nhiêu lần rồi

kbjobotay

Đã mò mẫm cả tuần nay mà chưa tìm được cách khắc phục ~X( mình root lại không biết bao nhiêu lần rồi
Chẳng lẽ k có cao thủ nào giúp được chúng ta sao? em xin các cao thủ hãy ra tay giúp đỡ chúng em với....

JokerB

2 bạn nếu ở Hn thì có thế nt đến số 0988558509
café mình sẽ xem giúp cho :)

PhamQuang

Manager
Chẳng lẽ k có cao thủ nào giúp được chúng ta sao? em xin các cao thủ hãy ra tay giúp đỡ chúng em với....

Nếu máy đã có S-OFF rồi thì cài Radio sẽ như sau:
- Nhớ vào Settings > Applications > Development: Đánh dấu "USD debuggings" trước.
- Kết nối máy với PC chế độ "Charge Only".
- Tải Radio + Tool sẵn có theo link sau:
Đây là bản 5.17.05.23 mới nhất đó.
Tải và giải nén trên PC thành thư mục: RADIO_FLASH_DESIRE_5.17.05.23
- Vào thư mục trên nhấn chạy: UPDATE_Desire_RADIO.bat

Lưu ý: bạn "kêu ca" ít thôi, rảnh sẽ có người giúp, không phải kêu ca nhiều như vậy người ta giúp ngay được đâu, ai cũng có việc của mình chứ, diễn đàn chứ không phải DV mà đòi hỏi phải có trả lời ngay được. Tất cả đều phải dựa vào mình tự tìm tòi là chính, trên diễn đàn những cơ sở cơ bản đều đã có đủ, những vấn đề tiểu tiết này các bạn tự phải vận động chứ.
Một mình mà trải ra hàng chục bài như rải rau vậy???

tien_xu

Bác Phạm Quang cho cháu hỏi là nếu cháu up rom cũng bị lỗi trên thì do vấn đề gì vậy bác?máy cháu đã root và S-OFF theo huớng dẫn nhưng up rom nào cũng bị

PhamQuang

Manager
Bác Phạm Quang cho cháu hỏi là nếu cháu up rom cũng bị lỗi trên thì do vấn đề gì vậy bác?máy cháu đã root và S-OFF theo huớng dẫn nhưng up rom nào cũng bị

Kiểm tra lại thẻ xem sao.
Tốt nhất là thử thay cái thẻ khác, format trước khi sử dụng.