• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Desire không up được ROM Ship?

phuongthuy_psp

Các bác giúp em với . Hum nay e up lại rom ship cho con desire của em . Nhưng khi up thì trên máy tính báo "verifying information on your android . please wait . . ." . Em ngồi đợi mãi mà không thấy gì cả . Các bác giúp e với xem máy e bị lam sao với .

Mình ngồi đợi một lúc và máy tính hiện lên phần update và nội dung như sau :
Image version : version - main FAILED ( status read failed (Too many links ))
Select one below : update the cuẻnt ROM version . mình ấn vào update và ngồi đợi mãi ý . không biết làm như nào bây giờ . các bác giúp e với .

Các bác ới . Các bác giúp em với . E ngồi từ sáng đến giờ vẫn chưa úp đc . E đang rất lo lăng không biêt con desire của e bị sao nữa . E xin các bác giúp e với . :(

PhamQuang

Manager
Các bác ới . Các bác giúp em với . E ngồi từ sáng đến giờ vẫn chưa úp đc . E đang rất lo lăng không biêt con desire của e bị sao nữa . E xin các bác giúp e với . :(

Bạn một mình rải bài liên tục vậy???
Đã đọc kỹ cách Up ROM Ship cho Desire chưa? Đâu có phải Update ROM Ship nào cũng được. Muốn Up đc phải dùng Gold Card nếu như máy Desire của bạn chưa có SHIP S-OFF.
Muốn Update ROM trước hết phải đọc và tham khảo các Topic hướng dẫn đã có chứ.

phuongthuy_psp

Bác ơi . Bác giúp cháu với nhé . Máy cháu bị như này là vì : máy cháu bình thường dung bản rom LeeDrOiD_2.3d . Cháu dùng bản recovery Amon_RA . Hôm nay cháu up lên bản rom CyanogenMod 7 . Cháu lên maket dow rom manager dow và up bản rom nay . Cháu backup lại máy bằng rom manager, backup xong may cháu khởi động đi khởi động lại ở đoạn đầu . Khi tháo thẻ nhớ ra khởi động lại thì lại đc . Máy cháu đã s-off rồi . Khi cháu up lại rom ship thì bị như vậy bác àh . ngày trươc cháu vẫn up lại rom ship binh thường . Bác giúp cháu với .

phuongthuy_psp

Thứ nhất xem rom bạn tải về là rom cho cdma hay GSM
2 là root chưa, S-off = up thành công
Ban oi. Thứ nhất máy mình đã root thành công và s-off thành công. Và bản rom ship mình dùng là mình dơ về và làm theo bài hướng dẫn của bác PHAM QUANG, Ngày trc mình vẫn up đc bình thường. Nhưng bây giờ ko thể up đc. Hiện tại máy minh tháo thẻ nhớ ra thì dùng đc nhwg ko kết nối usb đc. Nếu cho thẻ nhớ vào thì ko thể khởi động đc. Bây giờ mình muốn up lai rom ship nhug ko dc. Mình xin bạn giúp mình cứu nó vói.:(

ndnva

Nếu lắp thẻ nhớ vào mà không khởi động được thì có khả năng thẻ nhớ bị toi rồi. Kiếm cái thẻ khác phân vùng lại, tạo Goldcard rồi thử lại xem sao. Mình cũng đã từng gặp trường hợp thẻ nhớ cắm vào máy tính vẫn dùng bình thường nhưng dùng cho điện thoại thì không thể khởi động được.

phuongthuy_psp

Bạn ơi. Mình có đến 2 cái thẻ và mình đã thử nhuwg kết quả ko đc. Bây giờ mình ko biết làm thế nào.

phuongthuy_psp

CÁC BÁC ƠI . E XIN CÁC BÁC GIÚP ĐỠ E VỚI . HAI HÔM NAY E MẤT ĂN MẤT NGỦ VÌ CON DESIRE CỦA E . BÂY GIỜ E KHÔNG BIẾT LÀM THẾ NÀO NỮA .:((

ducdl2

Ban oi. Thứ nhất máy mình đã root thành công và s-off thành công. Và bản rom ship mình dùng là mình dơ về và làm theo bài hướng dẫn của bác PHAM QUANG, Ngày trc mình vẫn up đc bình thường. Nhưng bây giờ ko thể up đc. Hiện tại máy minh tháo thẻ nhớ ra thì dùng đc nhwg ko kết nối usb đc. Nếu cho thẻ nhớ vào thì ko thể khởi động đc. Bây giờ mình muốn up lai rom ship nhug ko dc. Mình xin bạn giúp mình cứu nó vói.:(

Có thể theo cách bạn nói thì máy bạn đã bị brick USB và SD card,bạn có thể làm theo cách sau nghe:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...RD-quot-VÀ-quot-Brick-USB-quot-CHO-HTC-DESIRE