• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DesireHD bị treo ở Lockscreen khi có cuộc gọi đến?

vietcad

Member
Máy DHD của mình khi bỏ túi quần lúc có cuộc gọi đến thì màn hình lockscreen không hoạt động gì được. Bạn nào biết cách khắc phục thì giúp mình với. Chân thành cảm ơn!

takaru

Bạn dùng bản rom gì ? Mình cũng đã bị lỗi như bạn nhưng nguyên nhân là do rom . cái lockscreen nó bị lỗi . chuyển thư sang cái skin khác xem

PhamQuang

Manager
Máy DHD của mình khi bỏ túi quần lúc có cuộc gọi đến thì màn hình lockscreen không hoạt động gì được. Bạn nào biết cách khắc phục thì giúp mình với. Chân thành cảm ơn!

Chính xác là bạn phải xem lại bản ROM đang dùng.
Nhiều bản ROM hiện nay sử dụng Lockscreen lấy từ các ROM khác đưa sang rất hay bị lỗi này.
Nếu hay sử dụng Phone/SMS tốt nhất dùng phiên bản đúng của DHD.

vietcad

Member
Chính xác là bạn phải xem lại bản ROM đang dùng.
Nhiều bản ROM hiện nay sử dụng Lockscreen lấy từ các ROM khác đưa sang rất hay bị lỗi này.
Nếu hay sử dụng Phone/SMS tốt nhất dùng phiên bản đúng của DHD.
Trước đây mình dùng Rom Ship cũng thỉnh thoảng bị như vậy. Nay mình mới dùng bản ROM mới của bác PhamQuang PV's RoM DHD - V16 .Nói chung bản ROM này rất tốt. nhưng vẫn bị lỗi lockscreen khi cuộc gọi đến. nếu khắc phục được thì ok.Mình không dùng file của sense 3.0.Thank!

PhamQuang

Manager
Trước đây mình dùng Rom Ship cũng thỉnh thoảng bị như vậy. Nay mình mới dùng bản ROM mới của bác PhamQuang PV's RoM DHD - V16 .Nói chung bản ROM này rất tốt. nhưng vẫn bị lỗi lockscreen khi cuộc gọi đến. nếu khắc phục được thì ok.Mình không dùng file của sense 3.0.Thank!

Bản thân mình đang dùng V16 và cũng 1 số bạn đang dùng bản này nhưng chưa thấy ai phản ánh kêu ca lỗi này cả.
Bạn hãy thử format lại thẻ và WIPE full lại máy xem sao.

vietcad

Member
Bản thân mình đang dùng V16 và cũng 1 số bạn đang dùng bản này nhưng chưa thấy ai phản ánh kêu ca lỗi này cả.
Bạn hãy thử format lại thẻ và WIPE full lại máy xem sao.
vâng. đúng vậy. dùng bản này của anh thì tình trạng ấy có đỡ hẳn nhưng không phải không bị anh ạ.

tinh_la_gi

Administrator
vâng. đúng vậy. dùng bản này của anh thì tình trạng ấy có đỡ hẳn nhưng không phải không bị anh ạ.
V16 nếu ko mod thêm thì rất ít phát sinh lổi. Mà dùng và mò mà lại ko chơi mod thì lại không còn thú vị.

Sự tương thích giửa các mod và các bản rom là "hên-xui". Cá nhân mình dùng của kingdom và mod lại cho phù hợp lâu lâu lại đập vài bản rom khác rồi so sánh ...

vietcad

Member
V16 nếu ko mod thêm thì rất ít phát sinh lổi. Mà dùng và mò mà lại ko chơi mod thì lại không còn thú vị.

Sự tương thích giửa các mod và các bản rom là "hên-xui". Cá nhân mình dùng của kingdom và mod lại cho phù hợp lâu lâu lại đập vài bản rom khác rồi so sánh ...
Nói chung là các dòng dùng Android chưa được hoàn thiện lắm. MÌnh nghĩ do chế độ rung của máy có tác động không nhỏ tới màn cảm ứng nên gây lỗi này. Mình thử tắt rung thì cảm thấy ít bị hơn rồi thì phải. Cố gắng nhờ anh em cook bản ổn định như thời WM thì hay quá.