• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DFT Freedom ROM_ Mango 7713 MOZART Custom ROM

Lamson

Well-Known Member
DFT Freedom ROM_ Mango 7713 MOZART Custom ROM

Nhóm DarkForcesTeam đã ra đời bản ROM Cook đầu tiên đã JB sẵn mà họ gọi là Freedom ROM, mọi người có thể tải về thử nghiệm Hiện tại thì sau khi upro, này khi có build mới chưa thể Update qua Zune được ( nhóm DFT nói họ sẽ cố gắng Cook bản ROM có thể Update qua Zune khi có buil mới) nhưng ROM đã tích hợp build mới nhất Mango. Và điều đáng chú ý nhất là việc không phải JB có thể tiết kiệm nhiều thới gian cho những ai Update lên mango rồi mất JB hì hục downgrade về 7004, Nodo rồi Update lại nếu không chính xác có thể lại lặp lại như vậy nhiều lần

- Yêu cầu là máy đã được HardSPL http://www.pdaviet.net/showthread.php?143563-RSPL-HSPL-for-HTC-Windows-Phone-7

- PIN trên 50%

- Link down Đã kéo về 4shared http://www.4shared.com/file/I4sME5Ym/7713_MOZART_USA_ENG_FRA_ITA_GE.html

- Bài gốc XDA http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1205360

- Thank Ansar.ath.gr , DFT & XDA_developer

[DFT Freedom ROM] Mango 7713 MOZART Custom ROM

DarkForcesTeam
proudly presents Frist Mango 7713 Build Custom ROM

This is 2nd big step to customization ROM for Mozart(HTC 7 Mozart,HD3,T8697,T8698,T8699) from DarkForcesTeam.

This is First Custom ROM for all HTC operator devices which support by RSPL/HSPL operator,you can flash any time after you install our RSPL/HSPL.

This release 5 ROMs supports 22 languages which is

1)USA_CHT_CHS_JPN_KOR,
2)USA_ENG_FRA_ITA_GER_ESN,
3)USA_NLD_DAN_FIN_NOR_SVE,
4)USA_PTB_RUS_ELL,
5)USA_HUN_CSY_PLK.

This 5 ROM driver base from RUU_Mozart_S_O2_UK_4.04.206.00_5.69.09 and cooked with Mango 7713 build and remove some of operator's(T-Mobile,AT&T,Telstra) own apps just left HTC apps.

This ROM already Chevron unlocked or Jailbreak but we want to call this ROM for DFT Freedom ROM which can install any Apps which avaliable for Mango build.

Please note this ROM WILL NOT update new version of OS via Zune , we are working on this before we done will contiune release new version of Mango if we can get it.

……….
IMPORTANT NOTES

1. Before doing any operations be sure you have battery level more than 50%!
2. You must had RSPL/HSPL install to your device , download RSPL/HSPL see this thread : http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1195647
3. Supported OS: Windows XP, Windows Vista, Windows 7.
………………………..

maiphutinhem

tui đã trọc rồi nè. đưa rom này vào rùi ko kết nối đc với zune luôn bạn ạ. ko bít sao nữa.

blackpuck

có thể up sang link khác đc ko bác ơi. link này mình down mãi mà ko được :D

maiphutinhem

Sao không thấy nhóm đưa lên xda nhỉ? Mà bác test chưa vậy?
Mình test rồi bạn ạ. Chạy cũng ổn định. mình chưa thấy gì khác so với bản cũ. chú ý lúc mới up rom xong máy khởi động lần đầu thì toàn là tiếng Trung . mình ko biết tiếng trung nên phải mò mãi. oh bản này hình như chưa unlock mình ko cài đc ứng dụng xap. rùi khởi động lại máy lại cài được ngon rồi.

Chỉnh sửa cuối:

anhthai

Mình test rồi bạn ạ. Chạy cũng ổn định. mình chưa thấy gì khác so với bản cũ. chú ý lúc mới up rom xong máy khởi động lần đầu thì toàn là tiếng Trung . mình ko biết tiếng trung nên phải mò mãi. oh bản này hình như chưa unlock mình ko cài đc ứng dụng xap. rùi khởi động lại máy lại cài được ngon rồi.

Mình đã up ngay chiều hôm qua rồi. Cảm nhận như bản 7720 RTM nhưng đa nhiệm thì tốt hơn. Rom DFT thì tất nhiên đã Jb rồi nên bạn có thể cài thoải mái nha. Mình cài game không vấn đề gì,bạn kiểm tra lại máy xem sao.

sangtruong85

mình cũng bị toàn tiếng trung, sau restart lai thi ok, chay good, cảm nhận cũng giống anhthai, phần đa nhiệm khi mở trên 10 app không bị lag nữa lướt wa lại sướng ca tay, sao microsoft ko làm group icon ngoài start cho màn hình đỡ dài hen.

maiphutinhem

có vân đề rùi. khi mình đeo tai nghe vao gọi điện thoại thì ko điều chỉnh được âm thanh khi đang nc qua điện thoại. nó cứ bé tý. híc lại phai về bản 7714

Chỉnh sửa cuối: