• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[DFT Freedom ROM] Mango 7720 MOZART Custom ROM !

Taki7610

Unlock_GSM
[DFT Freedom ROM] Mango 7720 MOZART Custom ROM

***DarkForcesTeam@Thanks ***

Mozart (HD3,T8697,T8698,T8699)
Mã:
This is First Fully unlocked Custom ROM for all HTC operator devices which support by RSPL/HSPL operator,you can flash any time after you install our RSPL/HSPL.

This release [DFT Freedom ROM] supports 22 languages(one USA_CHT_CHS_JPN_KOR rom and one 18 langs(USA_ENG_FRA_ITA_GER_ESN_NLD_DAN_FIN_NOR_SVE_ PTB_PTG_RUS_ELL_HUN_CSY_PLK)in one rom which is

1)USA_CHT_CHS_JPN_KOR,
2)USA_ENG_FRA_ITA_GER_ESN_NLD_DAN_FIN_NOR_SVE_PTB_ PTG_RUS_ELL_HUN_CSY_PLK.

This 2 ROM driver base from RUU_Mozart_S_HTC_Europe_4.06.401.00_5.69.09_RELEAS E.exe and cooked with Mango 7720 build and remove some of operator's(T-Mobile,AT&T,Telstra) own apps just left HTC apps.

Chú ý :

1.Pin phải trên 50%.

2.Máy chắc chắn đã chạy RSPL/HSPL.

3.Supported OS: Windows XP, Windows Vista, Windows 7.

Download link :

1.1.USA_CHT_CHS_JPN_KOR - 2.2.USA_ENG_FRA_ITA_GER_ESN_NLD_DAN_FIN_NOR_SVE_PTB_PT G_RUS_ELL_HUN_CSY_PLK

Mã:
passwrod : DFT@0908

Chỉnh sửa cuối:

maiphutinhem

Bạn. ơi bản này có giống bản của bạn blackdoor đưa lên bên bài khác ko vậy

Taki7610

Unlock_GSM
Bạn. ơi bản này có giống bản của bạn blackdoor đưa lên bên bài khác ko vậy

Bản này có support được nhiều ngôn ngữ và chuyên cho dòng Mozart, bạn có thể cài và "trải nghiệm".

tonken

bản này hình như chua JB hay sao ý ! mình up xong nhưng kg thể nào cài games vào dc ! có bác nào bị giống mình hông

maiphutinhem

vẫn bị lỗi giống bản kia. không thể điều chỉnh đc âm thanh cuộc gọi khi đang dùng tai nghe. âm thanh cứ bé tý. ko hiểu tại sao nữa. có ai biết cách khắc phục không giú mình với.

tonken

@ maiphutinhem :bạn up xong có cài dc file .XAP mình làm đủ cách nhung chỉ cài dc các phần mềm free ! hay là minh làm chưa đúng !

Taki7610

Unlock_GSM
vẫn bị lỗi giống bản kia. không thể điều chỉnh đc âm thanh cuộc gọi khi đang dùng tai nghe. âm thanh cứ bé tý. ko hiểu tại sao nữa. có ai biết cách khắc phục không giú mình với.

Bản 7713 và 7714 có bị tình trạng trên không bạn.

@ maiphutinhem :bạn up xong có cài dc file .XAP mình làm đủ cách nhung chỉ cài dc các phần mềm free ! hay là minh làm chưa đúng !

Cài bình thường, bản này đã được Jailbreak bạn dùng Application Deployment để cài nhé.

tonken

Bản 7713 và 7714 có bị tình trạng trên không bạn.

Cài bình thường, bản này đã được Jailbreak bạn dùng Application Deployment để cài nhé.
vẫn bó tay , tình trrang zune kết nối dc nhưng kg thể cài app.xap vao dc bác ơi

tonken

bản 7714 có cài dc file.XAP không bạn . Trong trường hợp từ 7720 muốn về 7714 thi cứ cài bình thường thoi hả bạn hay phải về lại 7004 rồi chạy RSPL/HSPL.sau đó lên 7714 ! thông cảm gà quá nên hỏi hơi nhiều

lhttan

Cứ flash Custom rom 7714 như cái này nè, mà bác nào bị lỗi thử reset lại máy xem sao, mình xài bản này hơn tuần nay thấy ổn định mà, game, soft đầy đủ !

phusyol

2 bản rom này dùng bản nào gold hơn các bạn nhỉ ?? mình cẩn thận dơn cả 2 về roài ! đang dùng 7714 mà sao ko vào macket tải app đc .. up lên 7720 xem có cải thiện đc ko . hic . có gì sẽ lên thông báo !

Taki7610

Unlock_GSM
bản 7714 có cài dc file.XAP không bạn . Trong trường hợp từ 7720 muốn về 7714 thi cứ cài bình thường thoi hả bạn hay phải về lại 7004 rồi chạy RSPL/HSPL.sau đó lên 7714 ! thông cảm gà quá nên hỏi hơi nhiều

Đã H-SPL thì quay lại bình thường thôi, nhưng trước khi up nên coi lại H-SPL của mình cho chắc ăn.

Cứ flash Custom rom 7714 như cái này nè, mà bác nào bị lỗi thử reset lại máy xem sao, mình xài bản này hơn tuần nay thấy ổn định mà, game, soft đầy đủ !

Bản 7714 mình không cài xap được thông qua Application Deployment, nhưng đó là trên con Schubert của mình, con Mozart thì quất lên 7720 rồi cài "tùm lum" luôn.

hoan toan bo tay kg cài dc xap chi cài dc cac app free thui

Thử bản 7713 xem sao ! Xin vui lòng viết Tiếng việt có dấu !

2 bản rom này dùng bản nào gold hơn các bạn nhỉ ?? mình cẩn thận dơn cả 2 về roài ! đang dùng 7714 mà sao ko vào macket tải app đc .. up lên 7720 xem có cải thiện đc ko . hic . có gì sẽ lên thông báo !

Đã thử up các bản ROM COOK thì nên thử "cho trót" nhe:D

Cho Mình Hori sao mấy mình đang owe bản 7720. Nhưng sao mình chẳng doaw đưỡ game free nào mad cũng chẳng doaw đưỡ từ web beef nhỉ . Máy minh là máy orange .