• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DHD không thể shutdown "đã tắt fast boot" nhưng tự khởi động lại khi tắt?

never_say_never

Em chào các bác. Bình thường dùng máy chúng ta thường chỉ sợ máy không lên thôi. Nhưng như em gặp trường họp quái gở như sau

Máy Desire HD ACE trước đây em dùng bình thường, root, s-off, eng s-off tất cả máy đã có super CID. up rom bình thường. Nhưng vào chiều ngày hôm kia tức là 19 tháng 5 thì em định tắt đi để về nhà ngủ sau khi đi làm thì quái máy ko tắt được, cứ ấn power off thì sau 3 đến 5 giây em nó lại khởi động lại. Em tưởng mình vẫn để "Fast boot" nhưng nhớ ra là MIUI thì đâu fast boot đâu. em lần mò trên diễn đàn mình thì có ra thread nói về vấn đề reboot của máy " Nhưng reboot máy ở đây tức là máy đã tắt sau đố cắm sạc vào thì máy bật. cái này là rất bình thường thậm chí máy em trc đây sau khi root. Em tắt máy sạc rất bình thường máy không bật lên mà chỉ hiện đèn màu da cam sạc, đầy thì màu xanh.

Em lên XDA thì có theard này "http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1014302"

Những máy này khi tắt máy thì nó tự reboot lại sau khoảng từ 3 đến 5 giây. Đặc biệt là nếu chỉnh lại thời gian trước ngày 27 tháng 3 thì tắt bình thường khởi động bình thường như chưa có gì. nhưng nếu từ 27 tháng 3 trở đi thì lại bị vấn đề như trên

Hiện tại em đã bỏ máy và pin ra để xem thế nào. Nên em Mong các ADmin các bác lão thành đã có kinh nghiệm thì giúp em vụ này với, mấy ngày nay kho ăn ko ngủ dc với vụ này

never_say_never

vào bình thường chứ, mọi thứ vẫn ổn cả recovery vậy. Nhìn chung mọi thứ bình thường nhưng ko tắt dc máy thì hơi khó chịu cậu ah

Chỉnh sửa cuối:

never_say_never

Hix đau đầu mãi vụ này, em đã phải vứt em DHD ACE yêu hơn người yêu trong cái túi bọc tính tiếng cũng là gần 2 ngày sau khi ko có bác nào trong diễn đàn có lỗi giống em.
Đọc mãi XDA em đã fix dc lỗi có điều là hơi chuối.
Tình hình là nhận ra nếu đặt ngày của phone trước ngày 27 - 3 thì tắt dc máy nhưng sau ngày đó thì không. Các mem của diễn đàn XDA cũng vậy. sau khi mò mẫm trong bóng tối cũng ra được cách fix
đầu tiền là chỉnh lại ngày của máy vào ngày 26-3 và lúc 2 - 00 tức là hệ 24h nhé. sau đó tắt máy thì máy sẽ ko bật lại sau đó khởi động lại và tắt lại lần nữa đợi khoảng 5 đến 10 phút thì bỏ pin của máy ra tầm từ 14 đến 18 tiếng sau khi hết 18 tiếng " chắc cú vì 14 tiếng với em ko xi nhê gì. Bỏ pin vào bật máy lên máy sẽ quay về cái thời quá khứ ngày 6 - 1 - 1980 sau đó bạn chỉnh vào ngày hiện tại nhưng đừng tick vào ô tự động update ngày tháng nhé cứ thế dùng để tự update lên. và rồi lỗi bị biến mất :)) nghe như trò đùa đúng ko những bạn nào bị thì cứ thử cách này nhé cũng chỉ có cách này thôi.

Theo những gì em biết thì những người bị lỗi này đều dùng qua CM7 rc3 hoặc 1. dùng recovery dưới 3..
Trong trường hợp ko được thì bạn về rom ship un root rồi làm cách trên nhé. mong ko bạn nào bị dính lỗi này bực lắm

twantoan

he he có rất nhiều người dùng recovery dưới 3.0.x.x có sao đâu.chắc đây là trường hợp đặc biệt :))
nói chung bị lỗi này thì khổ thật . mong mọi người không bị như thế

never_say_never

uh thì nếu ko để ý thì cũng ko vướng gì vì chỉ là ko tắt dc thôi, nhưng ví dụ là đi đâu đấy muốn tắt máy mà tắt xong nó tự bật có mệt ko. nhưng cái lỗi này là phải làm cho hết pin trong máy mới hết dc