• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[DHD ROM] Storm the Juxian the Andrews 4.0.4Sense4.1 fighter series F28

pnt163

[DHD ROM] [ROM] [of O Duo sulfone cell] Storm the Juxian / perfect camera / dual-recorded by-wire / the Andrews 4.0.4Sense4.1 fighter series F28

Phiên bản ROM này là tôi tìm được trên forum của người Trung Quốc, vì chạy thấy cũng ok (có thể dùng được các nút trên dây tay nghe khi nghe nhạc và điện thoại :D). Vì thế tôi mới giới thiệu cho mọi người dùng thử.
Có gì xin đừng chém.....;;)

Firmware version : Android 4.0.0
Production staff : Of O Duo sulfone grid
Release date : 2012.12.07
ROM size : 334.2MB
Tutorial summary : HD2 tutorial summary DesireS Tutorials summary IncredibleS tutorial summary the DesireHD tutorial summary G7 tutorial summary
Publishing platform : The Storm Digital Andrews Android Forum Software

Release the highlights : Based on Pyramid made ​​to join the original 1.41 complete viper, adding the serpent dedicated server (wifi and mobile network), transplantation compared to the force of Sense4.1 camera edition joined the team of kernel development team compiled a perfect support within recorded, support-wire 3.0.54 stable kernel.

Edition repair as follows :
1. pursuit of stability based on extremely streamlined, still uses the dual-core driver of one S smooth who and conquer
. complete implanted Sense4.1 camera to support facial recognition, support rapid continuous shooting. Support slow motion video, the camera original domestic team of transplant development belongs to 0 degrees
. added panoramic calls attribution, attribution SMS attribution, attribution to the lock screen, call records, and display the card class information
. particularly join the audience magic audio, watch video, listen to the song has a magic sound accompanied Add multiple audio to enhance sound quality saturation
kernel with dual recorded, in particular by adding high-quality sound within recorded software automatically fidelity dual recorded.
6. Implanted in a fully transparent skin, ICS style
7. pyramid framework compatible implantable ONE S LIB file system running stable rapidly, modify Andrews underlying, enhance the full and stable operation of the system!
8. Implanted domestic weather source support 2G.3G.wifi seconds more, add desktop full screen weather rendering dynamic sound effects!
9. Complete implantation viper latest version 1.41 Professional Edition, further repair on a version of the resolution,
10. disable the the GUP rendering to enhance smoothness, kernel support 1.8 overclocking, stable and reliable
11 power-on default English, Russian, Chinese Simple Traditional

The known BUG : waiting for you to come and tell me!

ROM information :!
1 Address download

http://pan.baidu.com/share/link?shareid=135793&uk=654378696

2. Base Address: http://bbs.fengbao.com/thread-785321-1-1.html

Pictures:

hacbaoklhh

Bạn miêu tả rõ xem các chức năng và lỗi để mọi người tham khảo. Có chuyển đc sang TV full ko? hay như nào?
Chứ mấy ai dùng đc tiếng Trung chứ :D

pnt163

Như tôi đã nói ở trên, vì trước đây các bản rom cook cho sense 4 trở lên (hầu như android 4 trở lên) đều không dùng được các nút trên tay nghe theo máy. Nhưng ở bản rom này thì có thể dùng được. Còn lại các chức năng khác đều được fix tương đương giống như các bản rom khác hiện có trên xda-deverloper.
Phiên bản rom này không hỗ trợ ngôn ngữ Tiếng Việt nhưng có thể dùng tiếng Anh mà mọi người ;;)

hugnvn87

Note:
- Headset working là do Kernel, Kernel 3.0.51 trở đi của Trung Quốc đã fix lỗi này rất good. Riêng Kernel cho bản rom này đã có kèm theo script dung để OC trong kernel
- Rom này mình nhớ ko nhầm thì chỉ có tiếng Anh và Tiếng Trung nên muốn có them ngôn ngữ tiếng Việt thì dung locale 2
- Giao diện của Quick Setting sẽ là tiếng Trung cho dù bạn chon ngôn ngữ máy lafg tiếng Anh. Để chuyển sang tiếng Anh các bạn chon Profile mặc định của Venom Tweak sau đó reboot máy là OK
- Bản rom này nói chung là tốt, đã có phiên bản F29 rồi. Có 1 số ứng dung tiếng trung nên chịu khó mà gỡ ra.

Riêng mình ko thích dung bản này vì mình đang dung 1 rom khá ổn định ko có post trên XDA

cu9x

Note:
- Headset working là do Kernel, Kernel 3.0.51 trở đi của Trung Quốc đã fix lỗi này rất good. Riêng Kernel cho bản rom này đã có kèm theo script dung để OC trong kernel
- Rom này mình nhớ ko nhầm thì chỉ có tiếng Anh và Tiếng Trung nên muốn có them ngôn ngữ tiếng Việt thì dung locale 2
- Giao diện của Quick Setting sẽ là tiếng Trung cho dù bạn chon ngôn ngữ máy lafg tiếng Anh. Để chuyển sang tiếng Anh các bạn chon Profile mặc định của Venom Tweak sau đó reboot máy là OK
- Bản rom này nói chung là tốt, đã có phiên bản F29 rồi. Có 1 số ứng dung tiếng trung nên chịu khó mà gỡ ra.

Riêng mình ko thích dung bản này vì mình đang dung 1 rom khá ổn định ko có post trên XDA
Bác có thể share cho mình cái room ổn định mà bác nói ko cho mình cài zới :D

hugnvn87

Hi

Bác có thể share cho mình cái room ổn định mà bác nói ko cho mình cài zới :D

Hiện giờ thì ko đc bạn ạ vì hứa với tác giả khi nào hoàn thiện 100% mới release public, thong cảm

venusian

Moderator
Như tôi đã nói ở trên, vì trước đây các bản rom cook cho sense 4 trở lên (hầu như android 4 trở lên) đều không dùng được các nút trên tay nghe theo máy. Nhưng ở bản rom này thì có thể dùng được. Còn lại các chức năng khác đều được fix tương đương giống như các bản rom khác hiện có trên xda-deverloper.
Phiên bản rom này không hỗ trợ ngôn ngữ Tiếng Việt nhưng có thể dùng tiếng Anh mà mọi người ;;)

Tiếng việt thì cài thêm cái Morelocale2 là ngon ngay

tinh_la_gi

Administrator
Do mình ko có máy để test bản Rom này cho bạn.
Nếu khi flash xong mà máy ko có Google Play thì bạn chép file zip này vào thẻ nhớ và cài nó trong recovery nhé http://adf.ly/JNlHb