• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đi buổi tối, bạn chỉnh đèn pha hay cốt???

bạn có bao giờ chỉnh đèn pha khi đi trong thành phố ban đêm không?

• chỉnh đèn pha chứ!

Votes: 1 7.1%
  • chỉnh đèn cốt chứ!( đèn cốt là đèn chiếu gần đó các bạn)

Votes: 11 78.6%
  • đèn pha và đèn cốt là gì vậy hở các bạn?

Votes: 0 0.0%
  • luôn chỉnh pha vì bị người khác rọi đèn vào mặt liên tục

Votes: 2 14.3%

• Total voters
    14
Status
Không mở trả lời sau này.

bestofstrongman

thật là bực mình khi đi trong thành phố mà bị mấy xe máy, đặc biệt là mấy thằng tay ga chỉnh đèn pha rọi thẳng vào mặt mình. chắc chắn là ai cũng 1 lần gặp fải tình cảnh như vậy ùi... những ngừơi chỉnh đèn pha đó đủ mọi thành phần: già có, trẻ có, trí thức có,từ bà già sồn sồn, đến mấy thằng NGU tóc xanh tóc đỏ, rồi đến mấy con nhỏ mặc đồ xì tin ra dáng sành điệu, chưa kể nhưng con dưới tỉnh quê lên mới biết chạy xe lần đầu...
chúng ta là người có học và được học luật GT rõ ràng, mong các bạn, dành 1 tí thời gian ra coi xe của mình có chỉnh đèn pha hông? (... ai lái xe hơi thì cũng làm ơn bỏ thói quen chỉnh đèn pha trong thành phố luôn nha... giới lái xe truyền tai nhau nói về những người lái xe chỉnh đèn pha:" những anh chỉnh đèn pha là những anh lái tồi!!!"

cũng tiện nhắc nhở anh chị em trong nhà, bà con cô bác, đừng nên chỉnh đèn pha nữa. Vì có nhiều người do bị ng khác chiếu đèn vào mặt quá nhiều rồi, nhắc nhở ko xong nên tức chiếu đèn lại cho bõ ghét... mình hông muốn thì người khác cũng hông muốn!! phải thay đổi thói quen này thôi anh em à

AnhTu

Super V.I.P
Mình thì chỉ xài đèn cốt, nên không lo việc chiếu đèn vào người khác.
Nhưng gắn bóng Xenon để pha lại những ai xài đèn Pha với mình :D

Badamgiak23

Super V.I.P
Thỉnh thoảng đi đường 2 bên là ruộng lúa con thiêu thân nhiều vô kể ,phải pha cốt liên tục để đánh lạc hướng chúng :D

XuanTruong

Super V.I.P
Chuyển sang đèn cốt để dễ thấy được tiền rơi trên đường mà còn nhặt chứ!:)):)):))

AoI

Xe em không có pha với cốt,chỉ có 1 là bật 2 là tắt thôi :D

timhieu

Mình tuy có SH & PS nhưng kô hề thay đèn xenon (mua sao để vậy!). Dĩ nhiên là luôn sử dụng đèn cốt (lịch sự& sáng lắm rồi!), nhiều khi đến quán&cửa hàng phải tắt đèn chính kẻo dọi vào người khác kô hay!

Kojiro

Super V.I.P
Có đèn đường hay có người ngược chiều thì cốt, không đèn đường thì pha.

Bác timhieu dữ quá SH rùi còn PS nữa...Ôi biết chừng nào mình mới được...ngồi lên nó nhỉ :((

Status
Không mở trả lời sau này.