• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DIAMOND ROM PDAVIET V08 - Build 20757.1.4.0 (Full XIP&SYS)

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
ROM 1.96.710.08 CHO DIAMOND

= CE OS 5.2.20757 Build 20757.1.4.0 =

Phiên bản V08, WM6.1 dành cho HTC Diamond, dựa trên cơ sở các bản Ship ROM, đặc điểm:
- Dựa trên bản V07 và OEM của ROM mới nhất của Diamond
- Port full XIP và SYS từ ROM của HTC Touch HD (do Tupisdin giới thiệu trên XDA).

ROM V08 với các OEM được đổi mới cùng Build mới chạy khá ổn và nhanh.
ROM tặng các thành viên nhân dịp diễn đàn PDAVIET kỷ niệm 2 năm hoạt động !!!

LINK TẢI ROM V08 (Diamond):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/161760498/DIAMOND__1_96_710_08__B20757.rar
Mã:
Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR]

memayyan

Bác Phạm Quang có thể nói rõ hơn nhưng chi tiết đổi mới trong rom này không hay chỉ chỉnh sửa như trên bác nói thôi??

Thanks bác rất nhiều :)

PhamQuang

Manager
Bác Phạm Quang có thể nói rõ hơn nhưng chi tiết đổi mới trong rom này không hay chỉ chỉnh sửa như trên bác nói thôi??

Thanks bác rất nhiều :)

Nếu bạn quan tâm đến thế nào là HDH, thế nào là full XIP & SYS thì chắc bạn không hỏi câu trên đâu. :D
Chỉ riêng để có được full XIP mất cả tuần đó bạn ạ.
Thay được xip và SYS mới không phải đâu cũng có ROM như vậy đâu (ít nhất là thời điểm hiện tại).
2 điều trên hơn cả giải thích chi tiết đó. ROM đã xong nhưng sẽ đưa link muộn hơn chút để chào mừng SN PDAVIET. :D

liberalmen

Thank pác PhamQuang nhiều. Thật tiếc là link rap nên mình không down được, pác nào đã load được up lên link khác giúp em với. Thank nhiều

minhquan85

ko hiểu sao cài con ROM này vào máy báo lỗi camera

cứ báo là file hỏng nên cài lại

cài lại ROM lần nữa vẫn bị !

Status
Không mở trả lời sau này.