• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DIAMOND ROM WM6.1 - 21109.1.5.0 PV - V05.SB

Sonblack

Super V.I.P
PDAVIET ROM WM6.1

CE OS 5.2.21109 Build 21109.1.5.0 PV

=== For HTC DIAMOND ===

Lời cám ơn - Many thanks:
SM PhamQuang (so much)
SM BatKid (so much)

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Hướng dẫn - Guides: Vui lòng đọc kỹ - Please read carefully
Chỉ cần tải file .exe chứa ROM, chạy file .exe trên PC và làm theo các bước chương trình yêu cầu cho đến khi hoàn tất. PPC của bạn sẽ tự hard reset khi mọi thứ hoàn thành.
The only thing you have to do is download the .exe file including ROM and perform a double click on it (off course, on PC), then follow the guide step by step that the program requires until it finishes. At the end, your Atom will automatically perform a hard reset.

Link đã có sẵn - The link is available now
Link nằm trong file đính kèm ở cuối bài - Link put under attached file at the end of this post

Chúc vui!
Enjoy it!

Sonblack

Chỉnh sửa cuối:

patuan

Không hiểu sao lúc mình chạy, nó hiện thanh progress bar rồi chỉ đứng ở 0%, khoảng 10' sau thì nó báo là có error connection nên ko up được. Tuy nhiên mình chả bị mất gì cả nên không cần phải recover. Mình thử đi thử lại 2, 3 lần mà vẫn như vậy. Không hiểu đây là lỗi gì nhỉ? :-s

HuynhThanh

Không hiểu sao lúc mình chạy, nó hiện thanh progress bar rồi chỉ đứng ở 0%, khoảng 10' sau thì nó báo là có error connection nên ko up được. Tuy nhiên mình chả bị mất gì cả nên không cần phải recover. Mình thử đi thử lại 2, 3 lần mà vẫn như vậy. Không hiểu đây là lỗi gì nhỉ? :-s

Bạn kiểm tra lại máy mình đã chạy Hard SPL chưa mà up dzậy? Cẩn thận coi chừng em nó ra đi không ngày trở lại đó nhé!:))

Bạn tham khảo ở đây nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27734&page=5

binhdo

Ở dưới của mấy bản rom khác là hai chữ Contact và ConmMgr

Sao bản này lại là ConmMgr và Contact vậy ....

Ai biết cách tùy chỉnh cái này không .... bày em với :D

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

1. Của Bác đây:
Diamond TF3D Config Setup v0.6.7.CAB
Tham khảo ở đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=29249

2.Chương trình Diamond Tweak 0.53 English
Dùng để chỉnh sửa LeftSoftkey và Right SoftKey theo ý muốn
Khởi động Diamond Tweak tìm đến khoá 14 TouchFLO 3D
Chọn 14.4 Home Left Softkey…Đổi CommMgr thành Phone.........
14.5Home Right Softkey…Nếu chọn (Contacts) hoặc KeyLock……tuỳ theo sở thích…

Link đính kèm------>>>

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

A.Sơn ơi!!! Cứu với!!! Cho Em xin cái Radio nào xài ổn định cho con Touch Diamond. Em up bản Radio_1.11.25.1 (Cái radio này hại Tui rồi, Biểu tượng sóng mờ câm, GPS mất tiêu...) hồi tối. Xong HR luôn cài Vietmảp12 nó dò hoài ko vào dc!!! Bản Radio gốc xài verry good!! Xin hỏi A. Sơn Up Radio bản cao rồi hạ xuông thấp có dc ko? hay phải Up Rom Ship rồi HardSPL, rồi UnclokSIM....lại từ đầu? Up Radio có ảnh hưởng gì GPS ko anh!!!!???!!! Cảm ơn rất nhiều!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

namy2k

Theo em biết GPS là nó dựa vào sóng của mình, nó gửi đi bằng sóng GSM và nhận bằng GPRS nên GPS có thể ảnh hưởng

AnhPheCT

Theo em biết GPS là nó dựa vào sóng của mình, nó gửi đi bằng sóng GSM và nhận bằng GPRS nên GPS có thể ảnh hưởng

Sai hoàn toàn sai GPS ko liên quan với Radio (Sóng và GPRS). Nhờ A.Sơn, Mình tìm hiểu rùi!! HR cài lại VietMapR12 chạy vèo vèo!!​

AnhPheCT

HTC Touch Diamond ít người sử dụng quá!! Nên KTV chán build Rom luôn gòi!!!
===>> Anh Sơn ơi!! Ngâm cứu Build cho Bọn Em 1 bản Rom cho Touch Diamond giao diện TouchFlo 2D thử xem seo!! Có chạy nhanh hơn ko!! Cảm ơn! Nhiều lắm lắm luôn!!!

anh sơn ơi mới vừa chạy thử rom của anh nè , chưa test hết dc , nhưng trước mắt là thấy bị lỗi bluetooth rùi anh xem lại thử nha

namlh

Pác SơnBlack ơi. Tôi đang dùng bàn ROM này. Nhưng đang bị 1 cái là không tắt triệt để được SMS Delivery Report dùng đã setting cả trong messeng, trong regedit, trong Advanced Config rồi. Pác giúp tôi cái. Làm sao để ko phải nhận SMS Report
Thanks

daixitrum

giống tớ rồi.đề nghị được giúp đỡ.thêm lỗi bàn phím compact qwerty luôn,không đổi được,bạn namlh có bị cái compact qwerty ko?

namlh

Mình ko bị lỗi bàn phím. Mình cú cái vụ Delivery Report phát điên. Bác SơnBlack ới ời ơi

daixitrum

bac namlh oi to chinh duoc roi.kaka.chinh the nay ne:vao cho tin nhan,muc inbox ay,vao menutool,option,chot vao sms/mms,bo tick cai report,ok.hi