• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Điều khiển máy vi tính từ xa bằng PDA, Mobile qua Bluetooth, WIFI

at007

Ensure that your phone has been set up for use with a WiFi "internet access point". Note that your computer must be connected to the same network (although not necessarily in a wireless manner). Please consult your phone's documentation if you need help with this.

Nghĩa là máy tính phải được kết nối cùng 1 mạng ko có chuyên "có thể điều khiển desktop bằng cổng bluetood hoặc bằng WiFi,đôi khi các bác có thể ngồi ở quán caffe rồi cho pc phát nhạc ở nhà thì hơi bị thú vị đó"

đúng như lời bạn nói,phải kết nối cùng một mạng mới điều khiển qua Wifi,lúc trước mình post bài bên HHVN có nói đến vụ này,sorry bạn:D.

hunter7890

tình hình là cài file .exe có virut các bác ạ, đúng hơn là trojan, mong bà kon check kĩ trước khi open nhé

makuskiller

có pro nào chỉ cách sử dụng đc ko? minh cài vào máy tính và dt roi. cho ket noi bằng wifi( vi may tinh ko co Bth). khi cho dt kết noi may tinh bang wifi thi bao eror kết nối. ko bik pro nào làm đc rùi xin chỉ rõ cách nào với ah. xin cảm ơn

at007

thưa anh đó là em virut eclslsl3.exe đó ạ. 1 lời khuyên cho anh là anh nên update phiên bản mới nhất nhé ^^!

sặc,mình dùng bản 2009 mà ko mới nhất của kaspersky hả bạn,nhà mình nối internet thì nó được Update hằng ngày..lí nào lại thế:-?,mà anh em dùng nhiều có ai kêu bị virus gì đâu:-/

swedenboy

Trong KKK có virus, NIS 2009 chặn ngay, bác nào có kkk khac thì cho mình xin nha.
Thanks all for sharing

phuong_vietpr

Thông báo với cả nhà là em ko điều khiển wa wifi đc. chả hiểu cái set primary và cái set passcode là cái wai' gì. các pác super cao thủ chỉ giáo ah.