• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đọc file PDF trực tiếp trên G1

spiderman_anhvu

Hồi trước, mình tìm trên mạng thấy 1 ứng dụng tên là JetCetPDF có thể đọc được những file PDF. Mình đã load về và test thử. Nói chung các tài liệu tiếng Anh thì ok nhưng không thể đọc được các ebook dạng tiếng Việt.
Hiện nay trong bản rom 5.0.2H của haruko sử dụng bản firmware của G2 (version 1.5) có kèm sẵn ứng dụng PDFViewer có thể đọc tốt các file pdf bằng tiếng việt. Nhưng rất tiếc là việc exact phần mềm này ra thành file dạng apk là khá khó khăn và chưa có ai làm được.

Mình tìm hiểu và biết có 1 phần mềm cũng có thể đọc được file pdf, tên phần mềm đó là: RepliGo Reader. Mình đã cài thử và test, kết quả cho thấy đọc cái file tiếng việt rất tốt vì nó hỗ trợ load font từ hệ thống. Vì thế, những máy nào đã cài font tiếng Việt thì đều có thể đọc được.

Các bạn download về xài thử nhé :)