• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đôi điều tâm sự của Android Desire Team

ninhnd

trước hết sorry mod vì mình biết trên web có mục trò chuyện và thảo luận nhưng dành riêng cho adroid và những người dùng htc desire thì chưa hề có.

cũng muốn cho a e dùng desire có chút sân chơi riêng,chia sẻ kinh nghiệm,tâm sự vui buồn hay chỉ là vài ba câu chuyện phiếm hàng ngày để hiểu và thân thiết nhau hơn,hôm nào mát trời rủ nhau đi đá bóng và cafe ...nên mình mới lập topic này

cuộc sống đôi lúc bù đầu bù tai vì công việc,vợ con,cơn áo gạo tiền học hành thì cử...có một chỗ để chia sẻ tâm sự thì thật là đáng quý.

xuất phát từ suy nghĩ trên nên rất mong được sự ủng hộ của bác mod và toàn thể anh em.

thân.

haimap12

cái này hay ah........mình thức bao đêm để up Rom, sao khi up ngồi đợi start up vào được mừng gần chết....rồi dùng được vài ngày cài bao nhiêu là apps và game cài xong, sử dụng không hiêu sao...đến 1 ngày đẹp trời mình tắt máy rồi khởi động lại nó không vào được chờ đến 20 phút mà nó cũng không vào. Thế là up lại Rom, mình up gần như là tất cả các rom tren XDA mà sao cái nào mình dùng cũng đều bị vậy... Mình đọc thấy điều này vì apps được chuyển lên thẻ nhớ, nên sử dụng phải cẩn thận vì khi chạy Apps mà mình dùng cáp USB để tải dữ liệu rồi dẫn ra lỗi hệ thống...nên cứ thế ngày qua ngày bao nhiêu cái room mình đêu vooc hết..he he...Nhưng giờ ghét quá chơi luôn bản OTA 2.2 rồi push apps lên SD card là cách hay nhất...Mọi người có bị giống mình không nhỉ

ninhnd

đọc bài của bạn nhớ ngày đầu chuyển sang android wa.đang dùng symbian wen rồi chuyển sang hđh mới như kiểu vào nhà bố mẹ vợ trình diện vậy.hồi hộp,lo lắng pha một chút thích thú.
2 ngày đầu tiên ko thể nào hack root đc,vừa bực mình vừa thấy buồn.đi chơi với người yêu mà đầu óc cứ để đi đâu vậy.
đến đêm ngày thứ 3 hack đc và up bản rom đầu tiên.mình hét ầm cả nhà lên.lúc ấy là gần 4h sáng.keke.chắc các bạn cũng bít bố mẹ mình giận ntn.
phù phù,cuối cùng đã xong và bắt đầu tìm hiểu về android,ngày càng mê mẩn với nó...
các bạn thì sao???

PhamQuang

Manager
Tâm sự thì cùng "sự tâm" luôn nào !!!

Mình mở khu vực cho Desire đã lâu và cũng khá nhiều người tham gia. Với HĐH mới thì ai cũng mới lạ cả, kể cả mình cũng vậy. Thực tế mình cũng mới chỉ đc cầm tay khoảng 2-3 ngày gì đó, mượn máy để test một số vấn đề cần thiết cho người sử dụng mà !!! :D
Tuy nhiên trong khu vực Desire mình nhận thấy:
- Chỉ có 1 vài thành viên nhiệt tình (đáng khen là trong đó có chủ của Topic này !!!), còn lại mọi người quen ỷ lại quá. Vào forum chủ yếu để "nhận" mà chả thấy có sự "góp" nào cả. Điều này gây chán nản cho những ai nhiệt tình.
- Đôi khi một số thành viên đòi hỏi hơi quá đáng, giống như Mod hay ĐHV phải hoặc bắt buộc phải hướng dẫn điều này hay điều kia vậy.
Nếu ai vào diễn đàn cũng quen với phong cách:
- "Nhận" những gì chưa biết, "góp" những gì đã biết. Có đi có lại.
- Hãy coi trọng hơn những cái "góp" của thành viên khác, thái độ nên coi forum là sân chơi bình đẳng thì không khí khu vực sẽ rất thú vị. Đây sẽ là động lực để các thành viên muốn "góp" sẽ hăng hái hơn.
...
Còn muốn viết nhiều "sự tâm" nhưng....

ninhnd

Tâm sự thì cùng "sự tâm" luôn nào !!!

Mình mở khu vực cho Desire đã lâu và cũng khá nhiều người tham gia. Với HĐH mới thì ai cũng mới lạ cả, kể cả mình cũng vậy. Thực tế mình cũng mới chỉ đc cầm tay khoảng 2-3 ngày gì đó, mượn máy để test một số vấn đề cần thiết cho người sử dụng mà !!! :D
Tuy nhiên trong khu vực Desire mình nhận thấy:
- Chỉ có 1 vài thành viên nhiệt tình (đáng khen là trong đó có chủ của Topic này !!!), còn lại mọi người quen ỷ lại quá. Vào forum chủ yếu để "nhận" mà chả thấy có sự "góp" nào cả. Điều này gây chán nản cho những ai nhiệt tình.
- Đôi khi một số thành viên đòi hỏi hơi quá đáng, giống như Mod hay ĐHV phải hoặc bắt buộc phải hướng dẫn điều này hay điều kia vậy.
Nếu ai vào diễn đàn cũng quen với phong cách:
- "Nhận" những gì chưa biết, "góp" những gì đã biết. Có đi có lại.
- Hãy coi trọng hơn những cái "góp" của thành viên khác, thái độ nên coi forum là sân chơi bình đẳng thì không khí khu vực sẽ rất thú vị. Đây sẽ là động lực để các thành viên muốn "góp" sẽ hăng hái hơn.
...
Còn muốn viết nhiều "sự tâm" nhưng....

đọc những tâm sự của bác thật sự cháu thấy rất súc động và cảm thấy có thêm rất nhiều động lực để tiếp tục đóng góp cho 4rum ngày một lớn mạnh.
ngày đầu bước chân vào còn nhiều bỡ ngỡ,thật sự chẳng biết cái gì,đọc mấy bài hướng dẫn xong vẫn thấy mơ hồ và ko tự tin.nhưng với sự nhiệt tình của mọi ng,đặc biệt là bác phamquang và lonebeats thì cháu đã vượt qua tất cả.
cháu có tìm hiểu qua về bác trên google ,hay trên 4rum thì biết bác thật sự là 1 tấm gương để mọi người học hỏi.
chúc bác và gia đình luôn luôn mạnh khỏe.
một lần nữa cảm ơn bác.

ducthang

tâm sự tâm sự có rất nhiều điều đẻ nói nhưng không biết nói j vì có rất rất nhiêu thứ đẻ nói chỉ biết nói chúc ae PDA việt luôn mạnh khỏe đẻ đóng góp cho diên đàn mình càng ngáy càng lớn mạnh.

theminhbk

Member
em dơ cả hai tay ủng hộ, e cng một dận gà mờ hay hỏi nhiều(vì chưa hiệu mà.). noi chung là em ma biết đc j thì sẻ nói het. ma chưa hiệu phải hỏi cho ra.
Dợt này xài Déire fai cam on bác ninhnd nhiều vì đả giúp đở tg wa

haimap12

nhiều người làm biếng đọc lắm toàn vào gửi câu hỏi không thôi...chán...đọc cho hết rồi gửi...nhiều cái đơn giản cũng hỏi, như mình nè làm chết mẹ luôn...root tùm lum muốn hư cái máy...nhiêu hôm không ngủ được thức đến 5h sáng để up cái rom và xem thử sao mày không chịu ổn định vậy mày...khóc với nó hoài...hu hu...Làm mình càng ngày càng mê ANDROID............ANDROID ơi!!!!!!!!!!

vjpcoj

Member
Ở Sym nhưng mấy hôm nay chẳng có gì chơi, lang thang diễn đàn gặp cái toppic này! đọc 1 tí nhận ra rằng thành viên ở Android rất ít thanks, dù sao cũng chỉ là 1 sự động viên tinh thần nhưng nó làm tăng sự phấn chấn cho người chia lắm chứ! Bên sym, mỗi lần ai post 1 cái gì có ích là tha hồ nhận thanks, thậm chí 1 câu nói hay cũng đã nhận! thiết nghĩ,đó là phép lịch sự tối thiểu của thành viên diễn đàn! Đôi lời tâm sự!

djnoking

hic hic....hôm nay em mới đăng ký được nick trong diễn đàn pda.đây là bài đâu tiên em post.mấy ngày vừa rồi em khổ sở vì con desire này.lần đầu tiên em dùng android nên gà thì cứ gọi là........
mấy hôm trước nghe có tin up lên 2.2 nên em vào update mà mãi ko được.vào diễn đàn thì nghe các bác cứ thảo luận rom này rom kia mà chẳng hiểu gì.rồi em cũng liều mình đem con vợ ra thử.....lần đâu tiên chẳng biết làm thế nào nên thôi ko nghịch nữa.nhưng mà cứ dùng để dùng mãi cũng chán.sáng hôm wa định rao bán lại rồi.nhưng chưa bán được.đêm hôm wa chẳng hiểu nghĩ thế nào thử lại 1 lần nữa.nào thì gold card nào thì hboot......rồi thì recovery oh thế mà sáng nay nó lên 2.2 các pác a.tự nhiên hem muốn bán nữa.:D
Câu đầu tiên là cảm ơn pác Pham Quang 1 người nhiệt tình với diễn đàn nên em có thể làm được 1 cách dễ dàng như thế.....và cám ơn những câu hỏi của mọi người và những câu trả lời của những người đi trước nên em cũng chẳng phải hỏi mà cũng ko phải nhờ ai trả lời cả (thực ra là em đăng ký nick nhưng ko kích hoạt nên chẳng hỏi được =)) )
chúc mọi người nhờ diễn đàn này mà có thêm nhiều kiến thức về android ( câu này dành cho những ai Gà như em =))]

hieunt

Mình chỉ muốn tâm sự một câu là đã không sai lầm khi chọn desire vào thòi điểm này. Mình rất ưng ý về giao diện, hiệu năng và thiết của desire. Mong anh em tiếp tục chia sẻ và đóng góp nhiều hơn để mọi người cùng nhau biết thêm nhiều điều mới và thêm yêu dế desire của mình.

poseidon0380

còn mình thấy desire mau hết pin quá! đây là điẻm trừ lớn nhất, mặc dù vẫn biết màn hình to, chức năng nhiều, phá nhiều phải mau hết pin! Thứ 2 là Snapdragon lại ko tương thích với một số game đã viết cho A8. Về game thì chạy ko mượt như trên Iphone, mặc dù cấu hình cao hơn iphone rất nhiều. Thứ 3 bảo mật kém, cái này phải chấp nhận vì nó là nguồn mở, các bạn phải cận thận các source phần mềm mình cài vào, đặc biệt ko nên lưu các thông tin quan trong như account, pass, cc, etc... trên android.
Điểm tốt nhất trên desire nói riêng và android nói chung là khả năng chia sẻ thông tin, post thông tin, friend là cực tốt.
VD: mình đang ở nhà, chụp tấm hình post lên google map là mọi người có thể vào xem, cũng như dễ dàng up lên flickr, facebook, etc...
Điểm cộng cũng là điểm trừ là phần mềm quá nhiều, đa số là free.
Cuối cùng, sense là giao diện mà mình cho là đẹp nhất thời điểm hiện tại trên android, nó cũng là lý do mình mua desire so với moto xt720.

ntha82

Mình ko chơi trên game trên iPhone nhiều nên ko rõ, nhưng từ ngày chuyển qua Froyo mình thấy game trên desire cũng mượt lắm. Ngày trước chơi Asphalt5 hơi giật lúc xe đông, nhưng giờ thì ngon lành, chạy mượt. NFS Shift full thì khỏi nói, chả giật 1 tí tị tì ti nào :)

Với cả, kiến trúc đồ họa hình như cũng tốt hơn của desire. Ông Samsung Galaxy S hình như cũng dùng chip đồ họa của công ty cung cấp chip đồ họa cho Apple (giờ Apple mua lại luôn òi) thì điểm game 3D của SS Galaxy S cứ gọi là kinh hoàng. Mỗi tội, sợ mấy anh hàn quốc hàn xẻng lắm nên ko màng tới SS dù biết hiệu năng cao hơn nhiều :)

mr_cat_1111

E thì thì thấy buồn về nó quá, mới xách tay 1 e về , đang hí hứng vì được e nó . Thì dùng nó tậm tịn kiểu j y, không hiểu bệnh j nữa, cứ dùng được 1 or 2 ngày nó lại lăn quay ra đèn xanh đèn đỏ cứ nháy liên tục, không thể nào vào được bên trong, Nhấn giữ Volume DOWN + nhấn Power cũng ko vào được ( ko phải do hỏng pin) . Pó tay, vứt máy đấy từ tối đến sáng vẫn để cho nó báo đèn xanh đèn đỏ thì nó lại dùng bình thường, được 1 or 2 ngày nó lại bị lại hic hic. mang ra NhatCuong thử sửa xem nó làm sao, thì các bác ở đó bảo lỗi rom về up rom. E up biết bao nhiêu loại rom , mà vẫn bị như thế....Ko hiểu bị làm sao nữa... Chán nó lắm rồi...Tiện đây bác nào biến e nó bị bệnh j bảo cho e biết với, để e đi sửa...Chứ vừa mua đượ có gần 1 tuần mà tính ra chẳng dùng được là bao.....

ninhnd

E thì thì thấy buồn về nó quá, mới xách tay 1 e về , đang hí hứng vì được e nó . Thì dùng nó tậm tịn kiểu j y, không hiểu bệnh j nữa, cứ dùng được 1 or 2 ngày nó lại lăn quay ra đèn xanh đèn đỏ cứ nháy liên tục, không thể nào vào được bên trong, Nhấn giữ Volume DOWN + nhấn Power cũng ko vào được ( ko phải do hỏng pin) . Pó tay, vứt máy đấy từ tối đến sáng vẫn để cho nó báo đèn xanh đèn đỏ thì nó lại dùng bình thường, được 1 or 2 ngày nó lại bị lại hic hic. mang ra NhatCuong thử sửa xem nó làm sao, thì các bác ở đó bảo lỗi rom về up rom. E up biết bao nhiêu loại rom , mà vẫn bị như thế....Ko hiểu bị làm sao nữa... Chán nó lắm rồi...Tiện đây bác nào biến e nó bị bệnh j bảo cho e biết với, để e đi sửa...Chứ vừa mua đượ có gần 1 tuần mà tính ra chẳng dùng được là bao.....

chia buồn với bạn,nghe bệnh có vẻ nan y khó chữa quá.mang ra nhật cường rồi mà vẫn bị thì có lẽ lỗi phần cứng rồi.chắc phải mở máy ra kiểm tra wa.1 người bạn của mình có e desire hàng xách tay về cứ bị reset liên tục.cũng đã phải chịu lỗ bán đi và làm 1 e hàng công ty.chứ để lâu càng bực mình.

ninhnd

còn mình thấy desire mau hết pin quá! đây là điẻm trừ lớn nhất, mặc dù vẫn biết màn hình to, chức năng nhiều, phá nhiều phải mau hết pin! Thứ 2 là Snapdragon lại ko tương thích với một số game đã viết cho A8. Về game thì chạy ko mượt như trên Iphone, mặc dù cấu hình cao hơn iphone rất nhiều. Thứ 3 bảo mật kém, cái này phải chấp nhận vì nó là nguồn mở, các bạn phải cận thận các source phần mềm mình cài vào, đặc biệt ko nên lưu các thông tin quan trong như account, pass, cc, etc... trên android.
Điểm tốt nhất trên desire nói riêng và android nói chung là khả năng chia sẻ thông tin, post thông tin, friend là cực tốt.
VD: mình đang ở nhà, chụp tấm hình post lên google map là mọi người có thể vào xem, cũng như dễ dàng up lên flickr, facebook, etc...
Điểm cộng cũng là điểm trừ là phần mềm quá nhiều, đa số là free.
Cuối cùng, sense là giao diện mà mình cho là đẹp nhất thời điểm hiện tại trên android, nó cũng là lý do mình mua desire so với moto xt720.
mình cũng rất rất kết cái giao diện sense này,có thể đó là điểm + lớn nhất cho mình khi quyết định mua máy.

Mình ko chơi trên game trên iPhone nhiều nên ko rõ, nhưng từ ngày chuyển qua Froyo mình thấy game trên desire cũng mượt lắm. Ngày trước chơi Asphalt5 hơi giật lúc xe đông, nhưng giờ thì ngon lành, chạy mượt. NFS Shift full thì khỏi nói, chả giật 1 tí tị tì ti nào :)

Với cả, kiến trúc đồ họa hình như cũng tốt hơn của desire. Ông Samsung Galaxy S hình như cũng dùng chip đồ họa của công ty cung cấp chip đồ họa cho Apple (giờ Apple mua lại luôn òi) thì điểm game 3D của SS Galaxy S cứ gọi là kinh hoàng. Mỗi tội, sợ mấy anh hàn quốc hàn xẻng lắm nên ko màng tới SS dù biết hiệu năng cao hơn nhiều :)
mình đã dùng qua ip 2g,3gs nên mình biết rất rõ,đúng là ip có chơi game mượt hơn thật nhưng khi lên 2.2 e desire của mình cũng chẳng kém cạnh.nên mình nghĩ với tg lai 3.0 thì có lẽ là ăn đứt.
mấy cha SS đúng là có cấu hình đồ họa mạnh hơn thiệt nhưng nhìn vào cái giao diện và thiết kế thì mình đã thấy chán rồi.

Mình chỉ muốn tâm sự một câu là đã không sai lầm khi chọn desire vào thòi điểm này. Mình rất ưng ý về giao diện, hiệu năng và thiết của desire. Mong anh em tiếp tục chia sẻ và đóng góp nhiều hơn để mọi người cùng nhau biết thêm nhiều điều mới và thêm yêu dế desire của mình.

quá đúng

haimap12

sau khi mình dùng stock rom 2.2 rất OK,nhưng vẫn cứ muốn phá máy tiếp...vì đang dùng android mà không phá thì chẳng thich thú gì đâu anh em ơi...he eh

ninhnd

sau khi mình dùng stock rom 2.2 rất OK,nhưng vẫn cứ muốn phá máy tiếp...vì đang dùng android mà không phá thì chẳng thich thú gì đâu anh em ơi...he eh
bác ko thương hoa tiếc ngọc gì cả,
phá thế thì ....nát hết ah...keke

commander_HTC

mình xài ROM cook thấy chán một điều ntn thôi: cài đầy đủ 1 bản xong rồi là mong cho đừng có thêm bản update nào nữa, chớ vừa cài xong mà hôm sau lại ra 1 bản mới thì chán vô cùng tận, up lên thì mất công mà không up thì lại không chịu được ;))

PhamQuang

Manager
Ở Sym nhưng mấy hôm nay chẳng có gì chơi, lang thang diễn đàn gặp cái toppic này! đọc 1 tí nhận ra rằng thành viên ở Android rất ít thanks, dù sao cũng chỉ là 1 sự động viên tinh thần nhưng nó làm tăng sự phấn chấn cho người chia lắm chứ! Bên sym, mỗi lần ai post 1 cái gì có ích là tha hồ nhận thanks, thậm chí 1 câu nói hay cũng đã nhận! thiết nghĩ,đó là phép lịch sự tối thiểu của thành viên diễn đàn! Đôi lời tâm sự!

Chính xác là như vậy !!!
Android là HĐH mới, cần rất nhiều kinh nghiệm và ý kiến đóng góp.
Sự chênh lệch về trình độ kỹ thuật đang rất cao, cho nên các bạn nên Thanks những ý kiến hay, sẽ tạo động lực cho các bạn muốn chia sẻ sẽ hăng hái hơn đấy.