• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ĐÔI DÒNG TÂM SỰ VỀ PDAVIET

Status
Không mở trả lời sau này.

PhuongAnh

Xin mời các bạn vào đây post lên những dòng tâm sự và những kỷ niệm đẹp để chia sẻ với tất cả mọi người về PDAVIET trong 2 năm vừa qua.

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdn

Xin mời các bạn vào đây post lên những dòng tâm sự và những kỷ niệm đẹp để chia sẻ với tất cả mọi người về PDAVIET trong 2 năm vừa qua.

Mình ở Đà nẵng ,mới tham gia vào PDAviet tháng 7 năm 2008 ,lúc đó mới bắt đầu chơi PPC và tìm hiểu trên các diễn dàn nói về PPC ,thì thấy PDAviet có những bài viết rất hay về dòng máy mình đang sử dụng và đăng ký làm thành viên cho đến hôm nay,kỷ niệm đáng nhớ nhất khi tham gia diễn đàn là khi mới bắt đầu "nghiên cứu" up ROM,sau khi tham khảo các bài viết trên diễn đàn và bắt đầu thực hiện ,nhưng sự cố đã xảy ra "cúp điện" ,vậy là cái máy trở thành 1 cục gạch ,tiếp tục nghiên cứu và tham khảo AE trên diễn đàn nhưng cũng pó tay,sau khi PM xin giúp đở cho MAN PHAMQUANG và được sự hướng dẫn rất nhiệt tình và ngồi cùng em nó đúng 4h ,thì em nó "sống dậy",thật không thể diễn tả cái "cảm giác" lúc đó.có thể AE nào gặp lỗi như mình sẽ hiểu được cái "cảm giác" đó như thế nào.Hy vọng thời gian đến sẽ tích cực giao lưu và chia sẽ kinh nghiệm của bản thân ,đóng góp vào sự phát triển của diễn đàn www.pdaviet.net .Good luck!
Nhân dịp này một lần nữa cảm ơn MAN PHAMQUANG và sự đóng góp của Chú Quang cho diễn đàn www.pdaviet.net .

Kojiro

Super V.I.P
2 năm qua đi, đây là năm đầu tiên đứng trên cương vị SuperMod của PV.

Cảm giá thì ngập tràn, không gì có thể nói hết được. Chỉ biết là yêu lắm, thích lắm, dù có những lúc nhục chí nhưng nhờ sự quan tâm của BQT vẫn vượt qua được.

Cám dỗ trong quá trình phấn đấu cũng nhiều, các anh cứ dụ chuyển qua PPC không à :D Nhưng may là lập trường ổn định nên vẫn ra sức cống hiến cho SYM.

Sinh nhật PV chỉ biết làm gì, chỉ biết cố gắng trong sức của mình, duy trì và phát triển Khu vực SYM cho xứng với mong đợi của BQT dù cũng đôi lúc cũng rất tủi thân.

Ngày vui chỉ là đôi lời về PV thân thương, ảo nhưng thật đối với KJR.

Mong là sẽ còn được tham gia nhiều buổi sinh nhật của PV nhiều hơn nữa trong thời gian tới.

Chúc PV ngày càng phát triển và nhanh trở thành diễn đàn mạnh nhất của Việt Nam nói riêng và thế giới nói chung trong lĩnh vực công nghệ thông tin và truyền thông nhất là thiết bị di động thông minh.

Mượn tấm ảnh hôm sinh nhật PV của a e Miền Nam nhé!

PhuongAnh

Mình là ĐVH kém nhất trong PV(ĐVH của PV mà chẳng biết tý xíu gì về PDA cả).Nhiều lúc thấy mọi người toàn nói chuyện ROM này,ROM kia mình như người ngoài hành tinh vậy chẳng hiểu gì cả.Tuy làm MOD nhưng mình còn chẳng biết dùng PPC như thế nào nữa.:( Có cái điện thoại mà suốt ngày hỏi hết người này đến người kia cách sử dụng :((.

Giờ đây ngồi đọc lại những tâm sự của mọi người làm mình nhớ lại ngày trước nhiều lắm.Nhớ lại tất cả chuyện vui và chuyện buồn.Những câu chuyện này sẽ đi mãi không phai tàn trong mình cả.

Trong 1 thời gian nữa đây khi mình bước sang 1 cuộc sống khác mình không biết mình còn có thể vào đây chia sẻ với các anh em nữa không :((.Rồi có thể mọi người sẽ không còn nhớ mình là ai.Còn mình mình sẽ không bao giờ quên mọi người cả.

Mình sẽ luôn nhớ PV,luôn nhớ mọi người.Nhất là những người bạn đã chia sẻ với mình mọi chuyện trong thời gian qua.

Chúc PV sẽ càng ngày càng lớn mạnh.Sẽ trở thành diễn đàn số 1 của VN

MinhThang

Manager
Có mỗi PA mà giờ lại nghe thế này hơi buồn. Cố gắng đi em, anh cũng mới vào nên không biết có ai có thể thay được chỗ "duy nhất" này không.Nếu như vậy thì một ngày nào đó anh em sẽ buồn vì nhớ PA nhiều lắm đấy.

PhamQuang

Manager
Mình ở Đà nẵng ,mới tham gia vào PDAviet tháng 7 năm 2008 ,lúc đó mới bắt đầu chơi PPC và tìm hiểu trên các diễn dàn nói về PPC ,thì thấy PDAviet có những bài viết rất hay về dòng máy mình đang sử dụng và đăng ký làm thành viên cho đến hôm nay,kỷ niệm đáng nhớ nhất khi tham gia diễn đàn là khi mới bắt đầu "nghiên cứu" up ROM,sau khi tham khảo các bài viết trên diễn đàn và bắt đầu thực hiện ,nhưng sự cố đã xảy ra "cúp điện" ,vậy là cái máy trở thành 1 cục gạch ,tiếp tục nghiên cứu và tham khảo AE trên diễn đàn nhưng cũng pó tay,sau khi PM xin giúp đở cho MAN PHAMQUANG và được sự hướng dẫn rất nhiệt tình và ngồi cùng em nó đúng 4h ,thì em nó "sống dậy",thật không thể diễn tả cái "cảm giác" lúc đó.có thể AE nào gặp lỗi như mình sẽ hiểu được cái "cảm giác" đó như thế nào.Hy vọng thời gian đến sẽ tích cực giao lưu và chia sẽ kinh nghiệm của bản thân ,đóng góp vào sự phát triển của diễn đàn www.pdaviet.net .Good luck!
Nhân dịp này một lần nữa cảm ơn MAN PHAMQUANG và sự đóng góp của "chú" cho diễn đàn www.pdaviet.net .

Bây giờ mới nhớ ra chàng trai này rồi !!!
Làm chết con Asus P526 hay P527 gì đó phải không???
Chú chưa được sờ vào 2 con này bao giờ vậy mà phải lục tung cả các site trên thế giới vì máy của cháu đó.
Và cháu hứa sẽ hoạt động và xây dựng khu vực đó kia mà, sao "lặn" mất tăm sang tận Khu này là sao???? :D :D :D

tinh_la_gi

Administrator
Mình là ĐVH kém nhất trong PV
Ai nói câu này thế P.A ? Quote lại chém nick đó mõi tay luôn ( hỏng biết còn chức năng chém không nửa !!! Trước giờ hỏng có dùng )

Nhiều lúc thấy mọi người toàn nói chuyện ROM này,ROM kia mình như người ngoài hành tinh vậy chẳng hiểu gì cả
Về khoản này thì P.A và TLG lập hội được rồi đấy ... TLG trước giờ toàn UIQ và OS ... chẳng bao giờ đá động gì tới PPC ... giá mà P.A ở xì gòn thì mình làm chị em được gòi !!!

Trong 1 thời gian nữa đây khi mình bước sang 1 cuộc sống khác mình không biết mình còn có thể vào đây chia sẻ với các anh em nữa không .Rồi có thể mọi người sẽ không còn nhớ mình là ai.Còn mình mình sẽ không bao giờ quên mọi người cả.

Mình sẽ luôn nhớ PV,luôn nhớ mọi người.Nhất là những người bạn đã chia sẻ với mình mọi chuyện trong thời gian qua.
Biết rằng cuộc vui nào củng tàn nhưng khi ra đi phải cho ý nghĩa, nếu không thể chia ly thì hảy sống và làm như mình đã từng làm đã từng sống ... TLG của 1 năm trước củng đã chết đâu mất ... nhưng 1 TLG khác nó có cách đóng góp khác TLG của ngày xưa ... nói chung hãy sống với niềm vui và cuộc sống của mình và nếu PV là 1 phần trong đó thì hảy sống hết mình với nó !

Hoangdn

Bây giờ mới nhớ ra chàng trai này rồi !!!
Làm chết con Asus P526 hay P527 gì đó phải không???
Chú chưa được sờ vào 2 con này bao giờ vậy mà phải lục tung cả các site trên thế giới vì máy của cháu đó.
Và cháu hứa sẽ hoạt động và xây dựng khu vực đó kia mà, sao "lặn" mất tăm sang tận Khu này là sao???? :D :D :D

dạ,vẫn tham gia PDAviet,nhưng giờ đổi sang PDA HTC KAISER rùi ah,và "lâu lâu" cũng ghé ngang sang thăm Khu ASUS P527 ah, cháu không lặn đâu ah ,mỗi ngày vẫn ra ra vào vào ah.Do mem mới nên chủ yếu là học hỏi thôi MAN PHAMQUANG ah.AE miền trung vừa offline vẫn có mặt đầy đủ ah ,và tác giả chụp mấy bức ảnh AE xấu trai kia cũng là cháu đấy ah.

PhuongAnh

Ai nói câu này thế P.A ? Quote lại chém nick đó mõi tay luôn ( hỏng biết còn chức năng chém không nửa !!! Trước giờ hỏng có dùng )

Hic tự mình nhận thấy TLG ah :(

Về khoản này thì P.A và TLG lập hội được rồi đấy ... TLG trước giờ toàn UIQ và OS ... chẳng bao giờ đá động gì tới PPC ... giá mà P.A ở xì gòn thì mình làm chị em được gòi !!!

Điện thoại với PA chỉ để nghe,gọi và nhắn tin là chấm hết.:D

MinhThang

Manager
Nếu ai có hỏi bạn đến với PV từ khi nào,câu trả lời của tôi sẽ là, không nhớ rõ.
Sự thật là như thế,nếu không có dòng thông tin "Ngày gia nhập" thì không thể nhớ nổi,vì lúc bấy giờ để trở thành thành viên của một diễn đàn, lý do cũng rất đơn giản,vào để lấy những cái mình cần, thế thôi.
Còn nếu bạn hỏi tôi,về đóng góp gì cho PV thì xin thưa là không biết luôn,vì nếu có thì đó chẳng qua là tôi yêu PV tôi muốn sự tồn tại và mãi mãi thì tôi phải có trách nhiệm là như thế! Điều này ai cũng phải vậy.
Còn bạn hỏi về kỷ niệm,thì tôi có 3 kỷ niệm không thể nào quên,đó là những kỷ niệm đến thời điểm tôi viết những dòng tâm sự này.
Kỷ niệm đầu tiên,một ngày như mọi ngày vào diễn đàn,tiếng tinh vang lên một tin nhắn mới,người gởi KJR cái anh chàng mà tôi ghét nhất lúc bấy giờ,vì luôn xóa bài của tôi mà không thông báo. Chuyện gì đây, mở tin nhắn ra,đọc xong đó là lời mời," em thích phong cách viết bài của anh,anh có thể cùng tham gia nhiều hơn trên PV" Thú thật lúc bấy giờ,tôi là thành viên của rất nhiều diễn đàn nhưng chưa có ai ngỏ lời khen tôi như vậy? Bắt đầu khí thế,và siêng năng viết bài từ đây,ngày qua ngày trôi đi thỉnh thoảng tôi lại nhận được pm của KJR, anh giúp em làm chỗ này chỗ kia,tôi lại cố gắng làm theo,và từ đó tôi bắt đầu cảm nhận được tình cảm của KJR, khác hẳn với những gì tôi đã nghĩ. Với cái tính thích học hỏi tôi học được nhiều điều ở KJR và PV, Cho đến bây giờ tôi có nhiều hơn bạn bè,tình cảm,và sự hiểu biết, thật thú vị,chỉ có cái nhỏ nhất mà tôi không thể làm gì thay đổi được,đó là sự đóng góp. Nhưng dù sao thì tôi cũng đang cố gắng,và sẽ cố gắng.
Kỷ niệm thứ hai,cũng như mọi ngày đến giờ lên mạng,vào diễn đàn tiếng tinh lại vang lên,một tin nhắn mới "từ những chiến binh già" Chúc mừng bạn được Thăng VIP đợt này. Cảm giác khó tả lắm ai có thì mới biết,nhưng lại đặc biệt ở chỗ trùng vào ngày Quốc Khánh 2/9. Đã lên VIP rồi tôi lại càng hăng say vì không muốn phụ lòng tin của những người đã âm thầm,theo dõi từng bước đi của mình trên diễn đàn.
Kỷ niệm thư ba, Cũng là tiếng tinh vang lên,mở tin nhắn Chúc mừng bạn nhận được huân chương? (Bụng nghĩ không biết anh nào chơi mình đây). Mở thư ra AdminPDAVIET. Thế là thật rồi, lần này thì chỉ có ai nấy biết chứ không tả được câu gì... Cái ngày sinh nhật PV chắc cũng là ngày đem lại rất nhiều bất ngờ cho mọi người lắm đây, với tôi lại thêm một kỷ niệm không thể nào quên.
Cuối dòng tâm sự tôi chỉ biết Chúc cho PV mãi mãi với thời gian, luôn đem đến bất ngờ cho mọi thành viên và những kỷ niệm khó quên.

Anhtoitb

PV đã tròn 2 tuổi và ngày mà Anhtoitb gia nhập PV cũng sắp được 2 năm. Nhớ như in hồi đầu vào PV, đăng nhập mãi mới được cái nick ưng ý và phải post đủ số bài quy định mới được down soft. Ngày đầu tiên đến với PV là qua sự giới thiệu của ông anh rể ( minhhieu ). Lên PV rùi nhưng một thời gian sau đó mới sinh hoạt tích cực và gia nhập vào CLB PV Hải Phòng, được set VIP rùi phấn đấu lên TrialMod, MOD. Bước đường đó đầy đam mê và nhiệt huyết, chẳng quản ngày đêm, cứ có thời gian rảnh là lại lên PV để đọc các bài viết, tìm hiểu về các dòng máy và sinh hoạt cùng anh em. Niềm đam mê và tình yêu với PV lúc nào cũng tràn ngập nhưng thời gian này do công việc nên đành ngậm ngùi xa PV.
PV là diễn đàn mà ở đó niềm đam mê cháy mãi, ở PV có những con người lao động hết mình vì tình yêu công nghệ, vì muốn sẻ chia kiến thức cùng anh em...
... Ngẹn ngào quá... chẳng viết nổi những tâm sự...

BraDo

Mới gia nhập chưa đc 1 năm...chỉ biết ngày ko vào diễn đàn là ko chịu nổi.

lamnt0702

Mình mới gia nhập ngày 3/11/08,niềm đam mê với công nghệ đã sẵn có trong người rồi,giờ gặp được PV như cá gặp nước,tha hồ vẫy vùng,sung sướng ko gì tả nổi :D

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
PV ah :D , gia nhập hơi bị lâu luôn , lúc đầu thì hăng say như chơi game online , spam khủng tới mức anh BatKid cũng nhớ mẹt mình thì phải , hơ hơ . Sau này thì vì tính hình chung của diễn đàn ,vì ManQuang , vì ae mà cố gắng ,giờ cuộc sống nhiều cái làm mình sao lãng quá ,nhiều khi thấy chán nản cuộc sống , chán cả bản thân , tự mình thấy có lỗi với forum , với Man ,với ae ,nhiều lúc vào firefox , tay thì đánh chữ pdaviet.net/index.php mà nghĩ sao lại Backspace ,tự thấy hổ thẹn , muốn làm gì cho lớn lao dành cho Pv mà sao thấy ngỗn ngang quá , ko dám vào giáp mặt với tất cả , dù sao PV vẫn mãi là forum of my life :p , yêu PV , MAN và tất cả ae mà T từng tiếp xúc và thân thiết!

tinh_la_gi

Administrator
Ngày nào đó mấy anh em ngoài DN - Huế có vợ mà TLG không đủ xiền bay ra củng cố gắn ngồi xe mà ra...
Lời hứa của 1 người anh, người em, người bạn

Status
Không mở trả lời sau này.