• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đồng bộ hóa với PC và chuyển thông tin danh bạ sang PC

longwall

Đã thực hiện up Rom lên V11, thấy tiện ích hơn nhiều. Nhưng tôi không biết cách nào để đồng bộ với máy tính và chuyển thông tin danh bạ sang máy tính. Tôi đã cài outlook, nhưng khi Active sync báo thì có lỗi. Nếu bỏ nội dung contact ra khỏi Active sync thì không báo lỗi nữa. Xin được chỉ giáo

longwall

=D>Nếu có thể xin hướng dẫn các bước đồng bộ hóa để không gặp lỗi này. Tôi không bao giờ dùng outlook nên có thể gặp lỗi khi khai báo hộp thư ở outlook

Taki7610

Unlock_GSM
=D>Nếu có thể xin hướng dẫn các bước đồng bộ hóa để không gặp lỗi này. Tôi không bao giờ dùng outlook nên có thể gặp lỗi khi khai báo hộp thư ở outlook

Theo mình khi bạn cài Microsoft Office Outlook thì khi có mục setup hộp thư của Outook bạn nên bỏ qua mục này thì như vậy bạn có thể sync bình thường,gỡ Microsoft Office Outlook và cài lại thôi.

longwall

Tôi cũng đoán là như vậy nhưng làm lại vẫn không được. Báo lỗi: Active sync encountered a problem on the desktop.
Mong các bạn tìm hiểu giúp

PDAmember

Trong chức năng có sẵn của máy có phần backup thông tin vào thẻ nhớ luôn mà bạn, càn gì phải dùng thêm Outlook làm gì.

vuquan

Mình vẫn dùng bình thường. Các lỗi xảy ra thường do sync file chứ ít khi do contac. Khả năng như sau:
- Khi sync gặp lỗi file (file đang mở trên PPC hoặc ở dạng readonly) thì cũng ngừng và báo lỗi.
- Outlook của bạn đang dùng ở chế độ Profile và có password login mỗi khi bạn vào Outlook..
Bạn hãy xóa các profile (partner) có trong activesync (File/Delete Device), reset (khởi động) lại PPC và PC rồi cắm PPC vào PC và tạo profile mới. Khi tạo mới hãy thử chỉ chọn contact không xem sao.

longwall

Tôi đã làm lại và sử dụng bình thường danh bạ trong outlook. Theo tôi lỗi có thể là trong quá trình cài đặt outlook tôi đã không cài đặt đủ bước nhập thông tinh để sử dụng mail qua outlook.
Sau khi xem "hướng dẫn cài đặt và sử dụng mail trong outlook", tôi là theo hướng dẫn thì đồng bộ được tất cả các nội dung cần xem.

NBLam

Tôi đã làm lại và sử dụng bình thường danh bạ trong outlook. Theo tôi lỗi có thể là trong quá trình cài đặt outlook tôi đã không cài đặt đủ bước nhập thông tinh để sử dụng mail qua outlook.
Sau khi xem "hướng dẫn cài đặt và sử dụng mail trong outlook", tôi là theo hướng dẫn thì đồng bộ được tất cả các nội dung cần xem.

Toi thi hay sync voi gmail, rat tien vi no cung dung qua Micrsoft Exchange, ko phai cai phan mem. Tuy nhien mot so thong tin mo rong nhu bank account... thi gmail ko co.

Sorry toi chua cai bo go TV tren mob nen go ko dau.

Posted via Mobile Device

B

Beelzebub

Guest
Muốn đồng bộ danh bạ sang PC bạn phải thực hiện như sau:
+ Remove office di, khoi dong lại máy và cai lại office khi đó bạn cắm cổng usb PPC vào nó sẽ nhận cả danh bạ
Hoặc
+ Nếu cài Window từ đầu thì bạn cài microsoft active trước sau đó mới cài office. làm như vây sẽ đồng bộ được danh bạ từ PPC sang PC
Lưu ý: Bài này đã có người trả lời. tôi chỉ nhắc lại