• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dopod 577w soft reset liên tục, lý do tại sao?

t_nguyen

Dopod 577w , sau khi cài VN font , hoặc cài 1 số phần mềm vào thì bị tình trạng soft reset liên tục , phải hard reset , là bị sao thế ạ ?

PhamQuang

Manager
Dopod 577w , sau khi cài VN font , hoặc cài 1 số phần mềm vào thì bị tình trạng soft reset liên tục , phải hard reset , là bị sao thế ạ ?

Có lẽ đụng phần mềm nào đó liên quan tới Fonts mà thôi.
Bạn thử HR lại, cài VN Fonts và sau đó lần lượt cài các soft kiểm tra xem phần mềm nào nhé?
Phần nhiều có lẽ các phần mềm liên quan tới chức năng Phone, SMS hay Plugin nào đó đây !!!

sibulabu

HardReset bằng cách nào vậy các bác, Mpx220 của em cài VN font xong rồi lúc khởi động lên bị treo giữa chừng lun, ko khởi động đc nữa

anhtien

HardReset bằng cách nào vậy các bác, Mpx220 của em cài VN font xong rồi lúc khởi động lên bị treo giữa chừng lun, ko khởi động đc nữa

Thử Hardreset cách này xem hết không nhé: Tắt nguồn xong nhấp nút nguồn 2 lần, rồi nhấn giữ cùng lúc 2 phím trên cùng. máy reset xem thế nào nhé. chúc thành công.

sibulabu

Em làm rồi mà ko đc, 2 nút trên cùng là 2 cái softkey đó hả anh, hay là 2 nút chỉnh volume? Máy của em là ko khởi động đc luôn đó, tới giữa chừng là bị treo hà. Nó hiện đc cái logo M0t0 rồi chết đứng lun. Anh chịu khó nói kỹ chút nha, thanksss

anhtien

mpx220.....

bạn nhớ nhấp nguồn 2 lần, lúc máy rung lên là bạn nhấn giữ 2 phím hình dưới đây:

Chỉnh sửa cuối:

sibulabu

Em làm đc rồi anhtien à. Em giữ cái nút action button màu xanh rồi bật máy lên. Anyway, cám ơn anh nhìu nhìu nha ;)

Chắc font ko thích hợp bạn ạ. Hoặc bạ bị lỗi phần mềm rồi, nếu ở HN thì mang qua 75C Ng Du chạy lại phần mềm đi, chắc ok thôi.

sibulabu

dạ cái font em cài là vnspfp. Em ở tp.HCM, reset xong thì máy chạy bình thường rồi, nhưng chắc ko dám cài font tiếng Việt nữa đâu

binhxii

Mình cũng dùng Dopod577W thấy fonts Vn dùng tốt không có hiện tượng như của bạn. Bạn thử dùng font này xem