• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Down Rom dùng bình thường, khó tin!

kimquan

Mình đã UP từ 6.0 lên 6.5, thấy khong ổn nên lại quay về 6.0 bằng cách thứ 2 ( E.M ) và dùng luôn bình thường. Điều lạ là không phải restore file .NV mà PPC hoạt động ngay, ổn. Các cao thủ cho xin lời giải thích để rút kinh nghiệm UP cho các lần sau. Thanks!

thekhoa202302

Mình đã UP từ 6.0 lên 6.5, thấy khong ổn nên lại quay về 6.0 bằng cách thứ 2 ( E.M ) và dùng luôn bình thường. Điều lạ là không phải restore file .NV mà PPC hoạt động ngay, ổn. Các cao thủ cho xin lời giải thích để rút kinh nghiệm UP cho các lần sau. Thanks!

Có dow xuống hay Up lên thì máy cũng vậy thôi bạn ơi!!!
Điều quan trong là các bản ROM có tốt hay ko, hoặc úp đúng theo trình tự các bước hướng dãn khi úp thôi...;;)
Chúc vui

ToanAZ

bạn dùng rom 6.5 nào thế, trên này có 1 cái 6.5 của anh quang nhưng k giải nén dc ....

kimquan

bạn dùng rom 6.5 nào thế, trên này có 1 cái 6.5 của anh quang nhưng k giải nén dc ....

Chưa cài nhiều phần mềm, nhưng nói chung giao diện chậm, ì. Dùng thử 1 buổi chiều khg ưng lắm nên quay lại ngay nguyên bản 6.0 thấy khác hẳn, chạy tit mù. kêt luận, cứ dùng thế nào phù hợp là tốt nhất thì cài theo ý mình. chờ 1 bản hoàn chỉnh tương đối nhất rồi hãy dùng ổn định. thanks b. Quang có nhiều cống hiến cho cả làng được sớm thưởng thức cái 6.5 !!!

thannguyentan

Bác nào có file .nv2 máy thuộc branded cho em xin với, đang cài nó đứng giữa chừng cài lại tiêu hết luôn, chẳng gọi được nữa, vì chắc file .nv2 chứa thông tin về firmware thì phải.

phanlong88

KS20 ko thể kéo đc WM7 mất 6.5 còn oải nữa là
chắc chỉ để cài tạm chơi cho vui thui

No_Spider

ai bảo 6.5 cài tạm cho vui nè! mình chạy 6.5 trước giờ ngon lành chẳng sao cả!

live_enjoy

Máy mình trước sài Bản V10b khi Flash sang WM6.5 Arthemus bị opt block hoài khi restore NV2-sau đó mình dùng bản V10a WM6 (hybrid) cũng bị như thế. Cuối cùng Flash qua bản 10a WM6 đuôi .DZ và BK NV2 lại,kể từ đó mình Flash sang các bản WM6.5 WM6.5 Arthemus thì không cần restore file .NV mà PPC vẫn hoạt động tốt.
Mình cũng thường như vậy khi Flash qua WM6.5 hoặc Down về WM6 , không cần restore NV2.

trailang11

ban nao co rom 6.5.5 custom rom,build 23563 dung cho ks20 cho minh voi.minh down cho nao kung ko dc link die het oy.pan nao co cho minh di.thank