• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Downgrade SPL cho Elf?

dqsvn

em có 1 con elf nhưng khi up HARDspl len 3.14 roi up rom moi vào xong hết rồi, ko bi trục trặc gì cả thÌ nó chỉ hiện lên chữ smart mobility roi die luôn, em đã tìm hiểu trên diễn đàn dowNload hết mấy cái rom ship về càI nhưng rom nào nÓ cũng ko chạy hết hix hix tiêu em rồi, mấy bác có thể giúp được em không ?
Em có thể downgrade SPL cho máy đã HARDSpl ko vậy? nếu được thì em phải làm sao a.?
em cám ơn mấy bac nhiều

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

em có 1 con elf nhưng khi up HARDspl len 3.14 roi up rom moi vào xong hết rồi, ko bi trục trặc gì cả thÌ nó chỉ hiện lên chữ smart mobility roi die luôn, em đã tìm hiểu trên diễn đàn dowNload hết mấy cái rom ship về càI nhưng rom nào nÓ cũng ko chạy hết hix hix tiêu em rồi, mấy bác có thể giúp được em không ?
Em có thể downgrade SPL cho máy đã HARDSpl ko vậy? nếu được thì em phải làm sao a.?
em cám ơn mấy bac nhiều

Đã gọi là "Hard" SPL mà bạn, không thể hạ xuống đâu. bạn kiểm tra cả IPL xem sao. Nên Hard reset rồi up ROM lại xem sao

tinhoi1209

Em cũng bị tình trạng như vậy. Máy của em là Touch Elf, đang bị treo tại BootLoader, IPL 3.14.0002 SPL 2.28.cmon, đã up các loại rom vẫn không được, làm sao để hạ SPL để up lại rom gốc hả bác?

duongddt

mình thấy khi "Hard" SPL rồi vẫn Downgrade SPL xuống dc mà.hồi trưỡc mình cũng đã lên 3.14.để uprom 6,5
.do thấy nặng nên mình chuyển xuống rom 6,1.mà bản rom 6,1 dó k up dc khi de SPL la 3,14 .minh Downgrade SPL xuong 1.17 mới up dc.
bạn dùng lại cai tool chay ipl va spl thấp đi,nhớ la ipl va spl phải bằng nhau nha

Tungt14

em cũng bị tình trạng giống như trên. Up bản gốc có thể hạ SPL được không vậy.
Hoặc là up OS 3.14 máy có sống không?

duongddt

mình thấy hạ xuống đễ mà,bạn nào k làm dc thì pm mnh,mình chỉ cho
yh: bienxanhdaysong_13