• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Download films ở Youtuble

hanemnhieu

Active Member
Khi có 1 link dẫn đến Youtube.com hoặc video.google.com để xem online, bạn phải mất công chờ cho nó load xong rồi mới xem, câu hỏi đặt ra là tại sao chúng ta không download nó về để xem cho nhanh
Điều này thì có thể nhiều người biết, nhưng có những người cũng muốn tìm hiểu
Mạn phép ban điều hành mình mở topic này nhé

Bước 1: Klick vào link dẫn đến phim sẽ dẫn đến trang của Youtube.com hoặc google.com, ở trang này chúng ta chỉ có thể xem online
Bạn copy link ở thanh address: ví dụ: http://youtube.com/watch?v=V-D32RwsD_w

Bước 2: mở trang Keepvid.com ra, paste vào ô trống phía dưới dòng chữ:
"Download videos DIRECT from most video sites Copy the link of the page with the video on it and paste it here"
Ở ô Any site bạn chọn Youtube (hoặc google nếu bạn muốn download bên google (mà google cho download trực tiếp thì phải :)))
Click vào nút download

Bước 3: ở phía dưới ô mà bạn vừa paste địa chỉ sẽ cho bạn 2 link: 1 link file dạng Flv, 1 link dạng mp4
Click chuột phải vào link mà bạn muốn rồi chọn Download with IDM
Đổi tên file, klick download và chờ đợi

Chúc vuib-)

TuanQuang

Có cách đơn giản hơn nhiều. Các bạn chỉ cần cài IDM sau đó vào phần Download >> Option >> File Type >> đánh vào ô Automatic start downloading... chứ FLV là khi vào bất cứ 1 file Video nào trong Youtube hoặc trang nào có video dạng FLV ( Flash) là nó sẽ tự down thôi. Tương tự với các File WMV hoặc MP4 cũng vậy.
Chú ý : Khi đánh các dạng File vào thì phải cách ra nhé.

hanemnhieu

Active Member
Hì, cách của bạn có thể áp dụng ở trang khác, còn Youtube.com thì không ổn bạn à, đã test nhưng không được!!!!!

loveblue

Super V.I.P
IDM phiên bản cuối cùng sẽ tự động bắt link download video từ YOUTUBE khi bạn bấm vào video muốn xem mà không cần làm gì cả :D

carrick1984

Mình biết trang này http://keepvid.com/. Mọi người đánh cái link ở bên Youtobe vào Search.Sau đó bấm dowload.Đợi 1 lát cho nó tìm rồi kéo xuống nhìn ở bên duói là sẽ thấy thanh quả thôi.

Chỉnh sửa cuối:

lamthong

a nào co IDM mới nhất có code sử dung tốt kg bị truc trặc gi cho e xin. Chân thành cảm tạ;;)