• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Driver Android USB hỗ trợ nhận lệnh Command từ máy tính !

dungphp

Cái hiện tượng USB not recognized đối với thẻ nhớ USB máy tính thì hay chết ! Cậu thay cáp khác thử chưa ? cắm vào cổng sau máy tính thử chưa ?

sutu

Cái hiện tượng USB not recognized đối với thẻ nhớ USB máy tính thì hay chết ! Cậu thay cáp khác thử chưa ? cắm vào cổng sau máy tính thử chưa ?

mình đổi cáp khác rồi và đem cả sang cái laptop khác nó vẫn bị như vậy. đem cái hd2 khác vào laptop mình thì ok hết.
có cách nào đưa máy về W6.5 để mình đi BH ko bác

dungphp

mình đổi cáp khác rồi và đem cả sang cái laptop khác nó vẫn bị như vậy. đem cái hd2 khác vào laptop mình thì ok hết.

Khó đấy! cứ mang đi bảo hành đi, chắc gì họ quan tâm đến data, xóa sạch SD đã. Chắc cắm cáp vào máy tính ĐNA' rồi, cổng USB bọn nó cắm zac sai nên chết cổng nhận

Bạn úp Ship Rom gốc bằng thẻ nhớ để quay về SPL gốc rồi mang đi bảo hành nhé...;;)

sutu

Khó đấy! cứ mang đi bảo hành đi, chắc gì họ quan tâm đến data, xóa sạch SD đã. Chắc cắm cáp vào máy tính ĐNA' rồi, cổng USB bọn nó cắm zac sai nên chết cổng nhận

đành chấp nhận vậy rồi :( sợ bọn nó thấy Rom Android lại ko BH.
một lần nữa cảm ơn bác đã giúp/

sutu

Bạn úp Ship Rom gốc bằng thẻ nhớ để quay về SPL gốc rồi mang đi bảo hành nhé...;;)

Bác Dinhtuandung có thể HD mình cách up rom bằng thẻ nhớ dc ko?mình vừa dowload bản rom ship về rồi mà ko biết cách up
cảm ơn bác nhiều

sutu

chào bác Dũng,
Mình đã đi BH máy HD2 rối. máy đưa về bootloader nhận usb nhưng trong android vẫn chưa nhận đc PC. bên BH nó bảo trong android ko nhận là do thang android lỗi. mình đem máy về nhưng chưa dám up lại androi. Bác tư vấn có phải do androi hay ko? và có nên up lại bản khác ko bác? mình sợ do phần cứng máy.
Bác tư vấn giúp
cảm ơn bác vì tất cả

dungphp

chào bác Dũng,
Mình đã đi BH máy HD2 rối. máy đưa về bootloader nhận usb nhưng trong android vẫn chưa nhận đc PC. bên BH nó bảo trong android ko nhận là do thang android lỗi. mình đem máy về nhưng chưa dám up lại androi. Bác tư vấn có phải do androi hay ko? và có nên up lại bản khác ko bác? mình sợ do phần cứng máy.
Bác tư vấn giúp
cảm ơn bác vì tất cả

Dùng WM có đc kg ?

sutu

Dùng WM có đc kg ?
up lại VM vẫn ko nhận usb bác à , vẫn USB not recognized.sau khi đi BH về lại bị thên cái bệnh wifi chi bắt dc khi dứng gần router 1 m,xa hơn thì disconnect.bó tay với máy này quá bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

sutu

đã up dc win nhưng vẫn ko connect dc vẫn USB not recognized wifi quá kém (sau khi đi bh về lại thêm bệnh này)ngoài bootloader vẫn nhận usb nhưng vào WM ko nhận dc. dang up lại androi xong báo cáo kết quả cho bác sau

lungtung

Mình nghĩ topic này nên cho lên stick để anh em đỡ vất vả khi tìm driver kết nối

hphuongdn

May quá cám ơn hai bác, em đang dùng win7 x64 mấy hôm muốn cài thử driver này ma không được. Đúng là syns với HTC syns nhanh hơn thật.

youzi227

bác Dung ơi từ sáng tới giờ mò trên các DĐ mà chưa tìm ra cách chửa bệnh ko connect đc với laptop cho con HD2 của mình dù đã thử bằng máy tính của cty cũng ko vào đc . Bác có cách gì giúp 1 tay với ko lẽ con hd2 của mình chạy dúng rom này đến chết hay sao hix.
thanks bác

e cũng bị giống bác. e dùng mạng trường không phát wifi đc, muốn dùng mạng của máy tính nhưng chọn liên kết để dùng mạng của may tính thì máy tính không nhận, cài driver thi báo không thích hợp. có pro nào biết xin chỉ giáo với.

Chỉnh sửa cuối:

tumap

Nhận lệnh từ lệnh command từ máy tính như thế nào hả bác Dung? Bác cho cái hình chỉ dẫn cho e biết với??:-/

nightkid242

Đào mộ tí nhưng bác nào còn file driver usb cho x86 ko cho em xin với. cho em xin link down thì tốt.
cảm ơn rất nhiều.