• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Droid 2 Global không lên !

tampro144

Chào các bác !
Tình hình là con D2G của em giờ không lên được nữa, khởi động lên chỉ đứng ở Logo " M ".
Do em đã up nhầm rom đầu nên máy không tắt được airplan mode, trước khi up em lại không backup nên không có bản gốc để restore, em đã up lại bản fission 2.4.3 của D2G nhưng máy chỉ đứng ở Logo " M ". Bực quá em fomat data giờ không vào được cả recovery nữa, chỉ vào được bootloader Bác nào có giải pháp khác hoặc có file SBF thì cho em xin để cưu em nó với ạ.
Tks !

Chỉnh sửa cuối:

lacdung

chưa có file sbf cho D2G đâu bạn à, mình đã theo dõi cả forum xda-development thời gian này rồi. Đợi 1 thời gian nữa đi bạn à.

pinata

em hỏi ké cái droid 2 global đã lên ics chưa vậy pin sóng con này thế nào
thấy bảo kém lắm ko biết do thiết kế phần cứng hay rom vậy ?

motdoicodon232

hiện giờ D2G đang là 2.3 GB. Lên ICS thì có một số mình thấy có một số team đang làm nhưng chưa hoàn chỉnh hẳn. Việt Nam có bác ngocha hay up room của con này đấy.^^!
Từ khi lên GB thì pin được cải thiện nhiều lắm bạn à, ngày trước bản 2.2 pin chưa được ngày đã phải sạc giờ có hôm mình để được gần 2 ngày (nhận khoảng 100 tn/ngày). Thế cũng là okie đó chứ. sóng thì 2G rất ok, 3G thì hơi ảo. 3G mình dùng vietnamobile 1 vạch download từ market tốc độ hơn 1mb. nói chung là máy dùng thích, cầm đầm tay. Bàn phím và cơ trượt mình thấy rất OK. Về phần cứng thì mình không rành lắm, nhưng mà thấy nhiều bác kêu là D2G có lỗi treo màn hình, thi thoảng tự khởi động lại. Mình dùng cũng gặp trường hợp này, có thể giải thích là do máy bị ẩm. Tay bạn mà bị ẩm do đổ mồ hôi thì rất dễ bị nháy cảm ứng.
Nếu bạn định dùng con này thì mình thấy là một lựa chọn khá tốt, mức giá vừa phải (tầm 6tr-7tr) là đã được một chú rồi. Chỉ mỗi cái là không có nhiều người viết room cho con này nếu mua về để tí toáy thì không hợp lắm. Chúc bạn may mắn nhé^^!