• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đưa danh mục trong cài đặt dạng list sang dạng grid như ở menu chính

anhtoan0000

Đầu tiên em xin cảm ơn tất cả các Mod pro đã xem bài viết của em. Em đã đọc khá nhiều bài viết trong box sáng tạo pdaviệt rồi mà vẫn chưa thấy bác nào đề cập sâu tới vấn đề này.
Chẳng là em thấy menu của s60v5 không hiện hết icon ra ngoài mà phải thông qua 1 cái "vỏ cài đặt" ví dụ như "hình a"

, bên dưới . Phần ( profile , chủ đề , ứng dụng, quản lý ứng dụng , chức năng cuộc gọi, khả năng kết nối)
em thấy có bác đã làm được phần (profile , chủ đề ) hiện được ra ngoài menu ngang hàng với cài đặt bằng file /private/1020be9/101f8847.txt.

Có nghĩa là nếu ta thay đổi cấu hình hay đổi chủ đề thì chỉ việc vào phần profile hoặc chủ đề là được, không phải vào cài đặt rùi mới đổi chủ đề và cấu hình.

Sao còn nhiều phần như : quản lý ứng dụng . Khả năng kết nối, cập nhật thiết bị, soạn tin nhắn, hộp thư đến . Vvv.,
không thấy ai làm cả. Còn đây là hình ảnh ví dụ.

E thấy phần profile và chủ đề trong cài đặt đưa ra ngoài được thì chắc các cái kia cũng đưa ra được vì vậy em viết bài này mong được các Mod pro giúp em. E tin chắc cũng có nhiều người thích kiểu này . Nếu được các mod pro như :
NguyenDuyThanh
AndyCuong
mathanh
Ntv_ 79
saodoingoi142
TruongHan
DreamLand
giúp đỡ thì e nghĩ đây là niềm vinh hạnh vô cùng . Em xin thank's các mỏi tay mới thôi. Tất cả ae pdaviet giúp e nha . Thank's ae nhiu.

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Có lẽ bạn đã đọc các chủ đề cook FW nhưng đọc chưa kĩ đó thôi. Muốn trích xuất các icon ra thì trong file /1020be9/101f8847.txt dòng 0xa xoá hết các UID đi là xong.

anhtoan0000

cho em hỏi thêm là làm thế nào để hiện các phần của tin nhắn . Ví dụ như soạn tin nhắn . Hộp thư đến .vvv .. Em sẽ thank moi tay cho các bác giúp em . Thank truok nha

bunrieucua

Chỉ có 1 số ứng dụng là đưa được icon ra ngoài menu thôi.
Không phải cái gì cũng đưa ra ngoài menu được,nhất là trong cài đặt:|