• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đưa N1 về trạng thái như khi mới xuất xưởng?

holitraco

Mọi người cho biết có cách nào đưa máy N1 về trạng thái khi mới xuất xưởng không? Tức là ko bị unlock boot loader, không rescover không? UP room ship vẫn không được

PhamQuang

Manager
Mọi người cho biết có cách nào đưa máy N1 về trạng thái khi mới xuất xưởng không? Tức là ko bị unlock boot loader, không rescover không? UP room ship vẫn không được

Để làm gì vậy?
Định mang bán và quảng cáo là máy còn ZIN chưa động chạm gì phải không? :D

wildcat

Bạn đừng nói là giờ lại thích xài chức năng update qua OTA nhé :(

holitraco

Không phải lý do thế. Đơn giản con máy của mình giờ thi thoảng bị mất chuông và rung khi để ở chế độ nomal. Mình muốn đưa về xem có bị hiện tượng này không. Nếu để vibrate không bao giờ mất rung. Còn chỉnh chọn kiểu chuông và âm lượng vẫn kêu ngon lành. Đưa về room ship vẫn bị hiện tượng trên. Thank chú Quang và Wildcat đã quan tâm nha. Mà thấy book N1 không sôi động lắm, đã cho e iphone 32gs 32g đen đi giờ có khi chờ mấy a viettel xem thế nào làm con dùng lại thôi

bingo

Theo mình biết là đến bây giờ vẫn chưa có cách để lock N1 lại được.

chicisco

tiện cho mình hỏi lun nhé? nếu đã hack root thì sắp tới sẽ ko thể update lên android 2.2 đúng ko các bác?

happyghost2000

bán Néu củ , mua Néu mới . thế là về trạng thấy xuất xưởng nhanh nhất . " giỡn chút chơi đừng giận nhé "

wan

bạn thử down rom ship về up lại vào xem link tải rom ở sticky đó

bestofstrongman

ủa vậy N1 không có chức năng giống Hard reset như bên WM hở? nếu vậy nghịch phá mà nó bị tưng tưng, muốn đưa nó lại tình trạng gốc thì phải làm sao?

FMT

trả lời như bạn thà không trả lời còn hơn.
chả nhẽ nguyên cái dt xài android lại dở hơn WM, hay symbian ở chức năng hard reset hay sao?

Chưa hiểu lắm,nhưng có lẽ chỉ cần xóa được cái ổ khóa lúc khởi động là có thể đem bán như máy mới được rồi

bingo

Cho đến bây giờ vẫn chưa có cách nào lock lại bootloader như khi mới xuất xưởng cả

nguyendinhthai

*2767*3855#
với code này điện thoại bạn sẽ trở về trại thái mới như lúc xuất xưởng
yêu cầu là tháo lắp pin khi gõ code này vì một khi đã bấm mã này muốn hủy bỏ chỉ có nước tháo pin nhanh