• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng Opera Mobile hay Opera Mini nào cho KS20?

nguyenvinhvn

Mình đã cài Opera Mobile 10 beta 3 cho ks20 thấy máy chạy chậm kinh khủng.vì vậy có ai biết bản opera nao chạy phù hợp với KS20 thì giới thiệu cho a e với nha!

No_Spider

Nhanh nhất chỉ có Opera Mobile v.9.7, nhưng giao diện thì không được đẹp bằng Opera Mobile 10 beta3! nếu bạn dùng Rom 6.0 có thể dùng Iris Brows v1.9, cái này cũng nhanh hơn Opera10, Còn như mình thì mình vẫn thích dùng Opera10 beta3 vì giao diện đẹp và Skyfire v1.5, nếu sóng Wifi mạnh dùng Skyfire v1.5 cũng nhanh lắm, lại hỗ trợ Flash rất tốt!

s60v5

nhưng mà cài OM vào rồi thì bàn phím VNkeyb cũng đi luôn. hok mở dc. :|

No_Spider

nhưng mà cài OM vào rồi thì bàn phím VNkeyb cũng đi luôn. hok mở dc. :|
Đã có Opera Mobile 10 Final, giao diện đẹp, duyệt Web tương đối nhanh khi sóng Wifi mạnh hoặc dùng 3G, hiện mình đang dùng bản này trên KS20 Rom 6.5 OS 5.2.28205 không bị lỗi Vnkeyb!

No_Spider

Opera Mini là dùng cho WM Standard (Non Touch Screen), chạy trên nền Java, mình là WM pro (Touch Screen) mà sao phải dùng nó, dùng Opera Mobile cho nó oách chứ :D

nguyenvinhvn

Mình đã dùng qua OM 10 final rồi nhưng mở khoảng 3-4 tab là bị đơ máy luôn phải tháo pin khởi động lại

No_Spider

Dorothy Browser vừa có bản cho QVGA rồi đó bạn, down về dùng thử xem, duyệt cũng nhanh lắm

Chỉnh sửa cuối:

seastar

dùng bản mới nhất opera 10.6 là tốt nhất bạn ạ, vào goolge mà tìm, dùng tốt lám, mình cũng đang dùng mà

jiki_star

pan nên cài UC web đó bảo đảm chất lượng tuyệt dỉnh lun nhanh giao dien lai dep cái nay thi ko ho trợ flash neu muốn xem video thì cai skyfire la ổn lun

No_Spider

pan nên cài UC web đó bảo đảm chất lượng tuyệt dỉnh lun nhanh giao dien lai dep cái nay thi ko ho trợ flash neu muốn xem video thì cai skyfire la ổn lun
Skyfire không còn dùng được tại Việt Nam rồi bạn ạ! Buồn...:(

muri

Ai có phần Mền opera mobie thì up len lun cho AE khỏi cực...( e mới mua con này chua biết gì hết có ai ở tphcm hay có nick yahoo thì làm on huong dan e 1 tí vì e cài driver lg rồi mà ppc e ko nhận pc và e ko thể sử dụng phần mềm chép vào thẻ nhớ ko cần wa room.e gà cần duoc giúp đở tận tình.:(