• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng PPC để truy cập ổ cứng mạng

ductan

Hiện nay người dùng PPC luôn mong muốn cho cái ppc của mình thực hiện nhiều chức năng hơn ,nhưng trở ngại chính của PPc là vấn đề lưu trử .Tất cả anh em công nghệ đều biết đến ổ cứng mạng hay còn gọi tắt là NAS .Với PC chúng ta truy cập đến ổ cứng Nas rất đơn giản với địa chỉ IP của Nas để xem phim ,nghe nhạc ,đọc tài liệu ....Nhưng với PPC lại là khác ,chúng ta cùng thảo luận về vần đề này các bạn nhé ,ai biết các software dành cho PPC có thể truy cập ổ cứng Nas thì post vào đây cho mọi người cùng thảo luận

cu_giong

không hiểu lắm về vấn đề này nên không biết nhiều,học cách hack giống như các mem ở nước ngoài được thì hay quá/

hanoiwap

Super V.I.P
Hiện nay người dùng PPC luôn mong muốn cho cái ppc của mình thực hiện nhiều chức năng hơn ,nhưng trở ngại chính của PPc là vấn đề lưu trử .Tất cả anh em công nghệ đều biết đến ổ cứng mạng hay còn gọi tắt là NAS .Với PC chúng ta truy cập đến ổ cứng Nas rất đơn giản với địa chỉ IP của Nas để xem phim ,nghe nhạc ,đọc tài liệu ....Nhưng với PPC lại là khác ,chúng ta cùng thảo luận về vần đề này các bạn nhé ,ai biết các software dành cho PPC có thể truy cập ổ cứng Nas thì post vào đây cho mọi người cùng thảo luận

Tuơng tự như PC truy cập NAS.Bạn có thể dùng cái này cho PPC:Network Browser (PPC 2003/WM5) 1.3

http://www.pocketgear.com/en/usd/3318641,product-details.html?M2DPId=100017

Download
611.09 KB

V-Mobile Software Network Browser

The Network Browser is a full featured network browsing and diagnostic tool with user friendly interface designed to be similar to a desktop version of the file browser. Now you can easily access your corporate network or play MP3 files stored on your desktop's hard drive.

Main Features:

* Powerful file management functionality.
* Files association assignment.
* Displays the network layout the same way as on a desktop OS.
* Instant access to shared files without mapping drives.
* Instant access to remote desktops via the Terminal Server Client.
* Allows to map and disconnect network drives.
* Displays WiFi network connection status and available networks.
* Print plain text files on network printers.
* Network configuration tools and tweaks.
* Enables "Network" folder for the permanent drive mapping.
* Edit "hosts" list to resolve network names.
* Ping and Trace route TCP/IP tools.
* Wake up on LAN function to power up computers remotely.
* Supports landscape mode for Windows Mobile 2003 Second Edition.
* Supports Windows Mobile 5. (New!)

Hardware Requirements:

* Pocket PC with network capabilities (Wi-Fi, Bluetooth, etc.)
* Intel XScale or ARM CPU

Software Requirements:

* Windows Mobile 2003 or Windows Mobile 5 operating system
* Microsoft networking over TCP/IP on Desktop In order to access shared resources

longphibaccai

cái này thấy hay đó pác hanoiwap, nhưng vân đề về mạng và cách hack thì e chưa học qua...ặc ặc...có bài nào hưỡng dẫn kỹ và rỗ ràng ko?

ductan

Phần mềm Network Browser (PPC 2003/WM5) 1.3 Do Bác hanoiwapđưa lên thực sự là phần mềm nỗi trội ( rất tiếc chưa có vừng ) ,rất cần thiết cho các anh em vọc sĩ của PPC .Phần mềm có khả năng kết nối vào mạng với tất cả kết nối thông dụng như Cable ( thông qua sync ) ,WiFi và Bluetooth .mặc dù được ghi là PPC 2003/WM5 nhưng vẫn chạy tương thích với WM6.5 .Chúng ta có thể truy cập vào PC có kết nối mạng hay ổ cứng NAS hoặc 1 đầu NMT ( Networked Media Tank ) mà mình đang chứa dữ liệu để xử lý ,nghe nhạc ,xem phim ..... mà không bị giới hạn dung lương của PPC .Điều mà phần mềm này đã thể hiện thành công của một giao thức kết nối là truy cập vào mạng thông qua địa chỉ IP nhanh ,có bảo mật bằng pass ..... Một lần nữa chân thành cám ơn bác hanoiwap đã đưa phần mềm hửu ích cho anh em ,Các bác nào biết có phần mềm nào tương tự phát huy lên đi ạ :D

ductrong87

Cần gì phải thế này, các bác dùng Resco File Explore vào ngon lành, em toàn down thẳng dữ liễu từ ổ cứng mạng vào PPC của em. Các bác vào phần network của cái Resco ấy. Hoặc nếu ko dùng ngay File Explore có sẵn của máy cũng đc, nhưng phải đánh đường dẫn hơi cực.

lovelydaisy

Bác hướng dẫn rõ thêm 1 chút thao tác được không..hồi trước mình có set up 1 lần xài resco explorer nhưng không dc

baby1982

Bác hướng dẫn rõ thêm 1 chút thao tác được không..hồi trước mình có set up 1 lần xài resco explorer nhưng không dc

Trước đây Map drive bằng Bluetooth bởi Resco Ex nhưng ko được. Giờ dùng Wifi Map ầm ầm. Bro vào Resco Ex chọn Map drive xong chọn máy tính cần Map là OK thôi. Nhớ cả 2 phải bật Wifi lên trước, sau đó nếu PC sử dụng Workgroup (không phải Domain) thì Properties vào Folder hay File muốn share, chọn tab Sharing, check vào "Sharing this folder on the network", rồi OK.

P/S: Nếu sử dụng Domain thì chọn tab Security.

Chỉnh sửa cuối: