• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DUSK-Theme PRO cho Touch Flo 3D các phiên bản (WVGA)

ancola66

Super V.I.P
DUSK THEME TOUCH FLO 3D
by Grzegorz10 (Xda deverlopment)

Many thanks Grzegorz10

Giới thiệu với các bạn bộ Theme cho Touch Flo 3D khỏe khoắn tuyệt đẹp và rất Pro cho màn hình WVGA (480X800) với các phiên bản cho Touch Flo 2.0, 2.1 và 2.5 hỗ trợ WM6.1 và WM6.5. Các bạn lưu ý tải đúng phiên bản cho Touch Flo 3D và phiên bản WM nhé

Đầu tiên là phiên bản cho Touch Flo 3D v2.0 , v2.1 với WM 6.1 và Touch Flo 3D v2.5 với WM6.1

Gói cài đặt bao gồm các file cab và các folder theme của các phần mềm sau :
*Manila 2.0 và 2.1 (Các bạn vào phần about để xem phiên bản Touch 3D trên máy bạn là bao nhiêu để cài file thích hợp)
*Background color
*Commanager
*Windows Media Player
*Dialpad
*AnalogClock (Nếu bạn thích đồng hồ Analog
*Wisbar advanced
*Resco Radio

DUSK Touch 3D 2.0 ,2.1 for WM6.1 (WVGA)
DOWNLOAD

Dusk Touch 3D v2.5 for WM6.1 (WVGA)
DOWNLOAD

* Phiên bản cho Touch Flo 3D v2.5 và hỗ trợ WM 6.5 các bạn tham khảo và download tại Bài 7

* Phiên bản Touch Flo 3D v2.5 với giao diện HTC Touch HERO hỗ trợ WM 6.1 và 6.5 các bạn tham khảo và tải tại Bài 18

* Phiên bản Touch Flo 3D v2.5 hỗ trợ các ROM 6.5 build mới (23041) các bạn tham khảo và tải tại Bài 23

Chỉnh sửa cuối:

tuanquynh8083

Active Member
Anh An xem có cái row 5 hàng thì gửi lên luôn đi,em dùng 4 hàng vẫn thấy icon to quá.Mà set lại icon thì nhiều cái lại không có lên cứ cái to cái nhỏ.

jjin

ko thấy có cho wm 6.5 bạn nhỉ ? thấy bên xda_developers có 1 ít cho rom 6.5 :D

ancola66

Super V.I.P
DUCK THEME TOUCH FLO 3D
TouchFlo 3D - WM 6.5 (WVGA)
by Duck (Xda deverlopment)

Tiếp tục giới thiệu với các bạn bộ Theme cho Touch Flo 3D khỏe khoắn tuyệt đẹp và rất Pro cho màn hình WVGA (480X800) với phiên bản cho Touch Flo v2.5 hỗ trợ WM6.5.

Hướng dẫn cài đặt :
*Tải về giải nén
*Chép thư mục Theme vào thư mục My Documents
*Vào Start/Settings/Personal/Today chọn Theme mà bạn thích (Muốn như hình giới thiệu thì bạn chọn Dusk GA )
*Chép các file cab vào thẻ nhớ :
- Dusk Manila_2.5_v1.2 (File giao diện chính)
- Dusk Manila_2.5_Taskbar icons (Thay đổi icon trên taskbar)
- Dusk Manila_2.5_REV6.2_Phone_Dialer (Thay đổi Dialpad)
- reSTART (Thay đổi icon trong menu)
- Start_Menu_3_Row, Start_Menu_4_Row (Bạn muốn menu start là 3 hay 4 cột thì cài file tương ứng)

*Khi cài đặt xong thì khởi động lại máy là OK

DUSK MANILA 3D v2.5 for WM 6.5

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

soniphone

đọc toàn tiếng anh,em chẳng hiểu gì cả,bác viết hướng dẫn = tiếng việt đi

luxury235

Hay quá, nhưng nếu muốn quay về lại nguyên bản Theme gốc thì làm thế nào ạ??
Máy e là TD2, WM 6.1 thì cài dc k ạ?? Cái này chỉ là theme thay đổi giao diện chứ k ảnh hưởng đến hệ điều hảnh phải k

ancola66

Super V.I.P
Hay quá, nhưng nếu muốn quay về lại nguyên bản Theme gốc thì làm thế nào ạ??
Máy e là TD2, WM 6.1 thì cài dc k ạ?? Cái này chỉ là theme thay đổi giao diện chứ k ảnh hưởng đến hệ điều hảnh phải k
Miễn là chọn đúng phiên bản WM (6.1 hoặc 6.5)và đúng phiên bản TouchFlo3D mà máy của bạn hỗ trợ (2.0, 2.1 hay 2.5) là cài vô tư , khi nào không thích thì Remove như một phần mềm thôi (Cái này nó chỉ tác động đến giao diện thôi)

luxury235

E còn gà lắm, vậy g e phải copy file theme vào mục Document của máy, xong còn mấy file CAB thì cứ để trên thẻ ạ, có cần lập thư mục nào k? Hay cứ để ở thẻ là xong ạ!

jimmydl

bác ơi.máy em mới mua là HTC tytn II .là màn hình VGA hả các bác?liệu máy của em có cài dc chương trình này không? em mới dùng WM nên hơi gà,các bác thông cảm,mong bác nào biết thì chỉ cho em biết với..cám ơn

QuangThang89

bác ơi.máy em mới mua là HTC tytn II .là màn hình VGA hả các bác?liệu máy của em có cài dc chương trình này không? em mới dùng WM nên hơi gà,các bác thông cảm,mong bác nào biết thì chỉ cho em biết với..cám ơn

Kaiser ko có TF3D và màn hình độ phân giả QVGA => ko thể chạy cái này được

E còn gà lắm, vậy g e phải copy file theme vào mục Document của máy, xong còn mấy file CAB thì cứ để trên thẻ ạ, có cần lập thư mục nào k? Hay cứ để ở thẻ là xong ạ!

File có đuôi *.cab thì bạn bỏ trên thẻ rồi tap cho nó chạy để cài thì mới xài được, thân :)

QuangThang89

Dạ cảm ơn bác nhìu, vậy file CAB đó mình sẽ copy lên thẻ và cài trên thẻ lun cho đỡ tốn bộ nhớ ạ! Ah mà cái vụ Manila là gì đó ạ?? máy TD2 đã có sẵn cái đó chưa hay phải cài thêm ạ??

Chuyện cài lên thẻ hay lên main thì tùy bạn, nhưng theo mình thì nên cài lên main cho nó ổn định.

Touch Diamond 2 đã có Manila rồi, bạn vào mục about xem phiên bản Manila để chọn file cài cho phù hợp

Chúc vui :)

QuangThang89

Dạ, cảm ơn bác đã tận tình chỉ bảo cho newbie như e ạ! Bít là hỏi mấy câu hơi ngớ ngẩn nhưng vì e chưa rõ nên hỏi ạ, may quá dc chỉ dẫn tận tình, g e làm dc rồi!

Ko có gì cả, anh em trên PV còn nhiệt tình hơn mình gấp nhìu lần đó :D, chúc bạn tìm thấy niềm vui khi tham gia PV :)

ancola66

Super V.I.P
Dusk Manila 2.5 Evolution v1.0 (WVGA)

Phiên bản tiếp theo của bộ Theme DUSK hỗ trợ Touch Flo 3D v2.5 với giao diện HTC Touch Hero dùng cho WM6.1 và WM 6.5 màn hình WVGA

Trong file cab cài đặt gồm có các giao diện sau :

TouchFLO 3d Manila 2.5
Lockscreen
WM 6.5 Menu and Icons, Extra Icons needed in Program CAB supplied. 149 Menu Icons in total. (Không hiển thị trên WM6.1)
HTC Fm radio.
HTC Comm Manager.
Footprints skinned
Photos Landscape Skinned
Music Landscape Skinned
WM Titanium v2 (Không hiển thị trên WM 6.1)
Startup Welcome Screen.
HTC Volume Control

Dusk Manila 2.5 Evolution v1.0 (WVGA)
DOWNLOAD