• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dutty's Official WM6.1 5.2.19209 Release

Status
Không mở trả lời sau này.

Taki7610

Unlock_GSM
Dutty's Official WM6.1 5.2.19209 Release

EDIT : duttythroy

Mã:
Details as Follows:

CE OS 5.2.19209 Build 19209.dutty’s. [This Rom is UC COMPLIANT THANKS TO SLEUTH]

SPB Benchmark [ Coming Soon ]

Rom Applications Included Below:

Arcsoft MMS 5.0.31.11 [Updated]
BT BPP_1_6_3_0 [Updated]
BT SAP_2_02_b0925_r3
BT Ftp_1_2_312471_1

HTC Album 1_0_1030_720
HTC AudioManager_1_2-1017.717 [Updated]
HTC Bluetooth Quick link
HTC Camera_5_0_4_2915_00 [Updated]
HTC CommManager 6 Buttons [ Shap's STYLE]
HTC ConnectionSetup_1_0_31261_1 [Updated]
HTC Endkey_1_0_31235-1 [Updated] [Mapped to Red end key]
HTC Field Test_2.15
HTC Home_2_0_814_722
HTC NetworkPlugin_1_0_30468_1 [Updated]
HTC Quick GPS_1_00_919_717_01 [Updated]
HTC Phonepad
HTC Random Access_4_0_1009_721 [Updated]
HTC RSS Hub_1_0_07 [Updated]
HTC Sim Manager_6.41 [NEW]
HTC SymbolPad
HTC StreamingMedia_3_00_1001_711_00
HTC VoiceRecorder_1_10_907716_0

Microsoft NetCf 3.5 RTM
Microsoft Office 2007
Microsoft Sqlcemobile 3.0 [NEW]
Microsoft voice command V1.6.19209[ NEW]
Microsoft Windows Live 10.6.34.800 [NEW]
Microsoft windows live search

ADD ONS INCLUDED

Clear Temp
Gps test
PIM Backup 2.8
Pocket RAR
Total Commander
Group SMS

My Registry tweaks:

Tidy up today screen
Clear type enabled
Live Serach through google
Disable Security Warning for Unsigned Apps & Cabs
Enable GPS in Camera
Single date line hack
Custom performance tweak
Battery performance [ Updated with much better performance on battery deterioration
Lots more cant remember

Tham khảo thêm tại đây : LINK

LINK TO ROMS: LINK

Password: duttyrules

Tester : Taki7610

duongtver

Bản ROM này mình đang xài, phải nói là ổn định nhất so với các bản đã xài qua, chỉ có điều không thích cái giao diện cho lắm , bạn nào có giao diện khác cho mình xin với ,mình cài vào nhìn cho thích ;;);;)

bmd

Bản này dùng lichphudong 3.1 được, còn các bản mình dùng kg đc

giangp1

Bản ROM này mình đang xài, phải nói là ổn định nhất so với các bản đã xài qua, chỉ có điều không thích cái giao diện cho lắm , bạn nào có giao diện khác cho mình xin với ,mình cài vào nhìn cho thích ;;);;)

Bác cài thêm SPB MobileShell 2.0. Đảm bảo thính ngay mà.=D>=D>=D>=D>=D>

hoangcuky

Dùng mấy bản 6.1 này, ngoài bản pdaviet PP=18m của bác Quang ra thì chẳng có bản nào nghe được nhạc cả, giật kinh khủng, chán!

PhamQuang

Manager
Dùng mấy bản 6.1 này, ngoài bản pdaviet PP=18m của bác Quang ra thì chẳng có bản nào nghe được nhạc cả, giật kinh khủng, chán!

Quan trọng là bạn nghe nhạc nào (Audio) hay nhạc hình (Video), nghe bằng trình nào?

Hiện tại mình đang dùng bản V06 với PP=24Mb, test nghe nhạc trên các trình khác nhau: WMP, AudioManager và PocketMusic đều tuyệt cả.
Cũng cần xem lại cả các file nhạc của bạn nữa.

hoangcuky

Em dùng cả 3 phần mềm bác nói trên! Không hẳn là tất cả các bản rom đều bị giật khi nghe nhạc, nhưng tại bản nghe nhạc được thì lại bị lỗi khi gọi điện bị mất tiếng. Còn bản V06 pp=24 thì em chưa dùng, tại chưa biết đã có. Giờ em up và test!

duongtver

thế thì bạn dùng bản duuty này là tuyệt nhất ,mình chưa thấy lỗi nào cả, mấy ngày mà chưa cần khởi động lại, mỗi tội gia diện chỉ có mỗi màu đen ,

hoangcuky

Quan trọng là bạn nghe nhạc nào (Audio) hay nhạc hình (Video), nghe bằng trình nào?

Hiện tại mình đang dùng bản V06 với PP=24Mb, test nghe nhạc trên các trình khác nhau: WMP, AudioManager và PocketMusic đều tuyệt cả.
Cũng cần xem lại cả các file nhạc của bạn nữa.

Đúng là do mấy cái file nhạc! em xóa hết đi rồi cài lại, thế là lại ổn. Nhưng mà sao mấy cái rom của bác khi gọi điện hay bị mất tiếng thế? hay là mấy rom bác làm ko hợp với mda vario???

giangp1

Rom này dùng cũng ngon nhưng Ram khi chạy một thời gian, Ram chỉ còn khoảng 46Mb, không thích lắm.
Thua bản mới nhất của bác Pham Quang.

Status
Không mở trả lời sau này.