• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Duyệt web qua kết nối Bluetooth USB ???

nam303hp

Chào các bác.
Các bác ơi, giúp em chút xíu nhé.
Hiện giờ em chưa biết cách duyệt Web bằng điện thoại thông qua kết nối USB Bluetooth. Nhà em có con máy đời cao quá (quà tặng cưới ;;)) + ADSL + Bluetooth USB Adapter, giờ em muốn tận dụng mạng ADSL để truy cập mạng cho em N5800. Bác nào biết chỉ giùm em cái. Cám ơn các bác.
Máy của Vợ em (Sony W580i) có chế độ "Điều khiển từ xa: Presenter - MediaPlayer - Desktop" hay quá (Bluetooth Human Interface Device Service) nhìn em N5800 nhà ta mà chán :(

m0nk3y86

Chào các bác.
Hiện giờ em chưa biết cách duyệt Web bằng điện thoại thông qua kết nối USB Bluetooth. Nhà em có con máy đời cao quá (quà tặng cưới ;;)) + ADSL + Bluetooth USB Adapter, giờ em muốn tận dụng mạng ADSL để truy cập mạng cho em N5800. Bác nào biết chỉ giùm em cái. Cám ơn các bác.
Máy của Vợ em (Sony W580i) có chế độ "Điều khiển từ xa: Presenter - MediaPlayer - Desktop" hay quá (Bluetooth Human Interface Device Service) nhìn em N5800 nhà ta mà chán :(
Bh đồng chí muốn sử dụg wifi của 5800 qua laptop chứ j? Vậy sẽ có 2 cách:

1. Cách này ko cần dùng Bluetooth USB Adapter mà chỉnh trực tiếp trên những laptop đời cao, vào đây tham khảo nhé! (hướng dẫn bằng video đấy)

• Còn nếu mún dùng Bluetooth USB Adapter thì chỉ việc cài pilot của nó, rùi cắm cái kia vào dùng thui. Nhưng chắc cũng chưa có pilot đâu hả, vào đây mà down nhé! Ngày trước tôi cũng dùng cái này mà, nó có 2 phần là thu hoặc fát wifi. Nếu chọn để fát wifi thì nhớ để pass nhé, ko cuỗi tháng bán nhà mà trả tiền net. Điều cuối cùng là fải nhớ cắm ADSL vào laptop thì mới có net chứ ;)

Chỉnh sửa cuối:

hieu138

mình làm có 2 bước theo cách 1 là vô được web bằng di động rôi,hehe
đỡ phải đi cafe

m0nk3y86

mình làm có 2 bước theo cách 1 là vô được web bằng di động rôi,hehe
đỡ phải đi cafe
Uh, làm nhanh mà. Nhg ra cafe wifi cũg có cái hay, ở nhà mấy khi dùng điện thoại để truy cập wifi, dùg laptop cắm ADSL lun cho nhanh.

nam303hp

1. Cách này ko cần dùng Bluetooth USB Adapter mà chỉnh trực tiếp trên những laptop đời cao, vào đây tham khảo nhé! (hướng dẫn bằng video đấy)

• Còn nếu mún dùng Bluetooth USB Adapter thì chỉ việc cài pilot của nó, rùi cắm cái kia vào dùng thui. Nhưng chắc cũng chưa có pilot đâu hả, vào đây mà down nhé! Ngày trước tôi cũng dùng cái này mà, nó có 2 phần là thu hoặc fát wifi. Nếu chọn để fát wifi thì nhớ để pass nhé, ko cuỗi tháng bán nhà mà trả tiền net. Điều cuối cùng là fải nhớ cắm ADSL vào laptop thì mới có net chứ ;)
Rất cám ơn bác đã chia sẻ những thông tin trên. Có lẽ bác đã hiểu sai ý của em rồi, cách này ko phải là dùng Wifi để duyệt Web mà là dùng Bluetooth. Có nghĩa là PC được cắm 1 cổng bluetooth, sau đó mở Bluetooth của điện thoại lên, kết nối với PC rồi duyệt web trên điện thoại thông qua mạng ADSL của PC. Ko liên quan gì tới WIFI nhé bác, ý em muốn hỏi là thế, chứ xài qua WIFI thì em biết rồi.

m0nk3y86

Rất cám ơn bác đã chia sẻ những thông tin trên. Có lẽ bác đã hiểu sai ý của em rồi, cách này ko phải là dùng Wifi để duyệt Web mà là dùng Bluetooth. Có nghĩa là PC được cắm 1 cổng bluetooth, sau đó mở Bluetooth của điện thoại lên, kết nối với PC rồi duyệt web trên điện thoại thông qua mạng ADSL của PC. Ko liên quan gì tới WIFI nhé bác, ý em muốn hỏi là thế, chứ xài qua WIFI thì em biết rồi.
Khi laptop kết nối vs đt wa "tút" thì trên đt fải có pm nhận đc wifi wa "tút" chứ, nhg theo mình bít thì là chưa có. Vậy cứ dùg theo nhữg cách trên vậy :D

nam303hp

em đã nói với bác là ko liên quan gì tới WIFI mà, giống như PPC đó, khi Active Sync với PC (bằng Cáp USB) thì có thể duyệt Web trên PPC ngon lành nhờ vào mạng có sẵn trên PC.

LeMyChinh

nói chung là chưa có phần mềm này đâu bạn ah.cứ ra tạm cafe rùi chờ đợi thui.mình hỉu ý bạn nói và cũng đang cần tìm PM như vậy.nhưng ko có:(.chúc bạn vui.thân

ngocminhdl

Chào các bác.

Cách này có thể dùng cho PC để bàn được không bạn ? nếu được thì tốt quá ! bạn hướng dẫn cho mình với nhé .Thank bạn nhiều !!!

m0nk3y86

Cách này có thể dùng cho PC để bàn được không bạn ? nếu được thì tốt quá ! bạn hướng dẫn cho mình với nhé .Thank bạn nhiều !!!
PC cũng cthể làm đc, cách 1 đã có link video hướng dẫn, qtrọng là máy bạn fải có card wifi. Nếu làm cách 2 thì dùng Wireless USB Adapter thay cho card wifi đó.
Còn vđề của nam303hp thì chưa giải quyết đc, fải chờ thui!

ngocminhdl

Cám ơn bạn rất nhiều , Mình đã mua ÚB Bluetooth rồi . thử truyền dữ liệu qua lại thì được , nhưng không thể nào kết nối Internet được , mình đã làm theo cách 2 đó ! vì 5800 có nhiều phần mềm bắt phải check mạng , nên phải vọc vậy mà ! giúp mình nhé !Thank>>>>>>>>

Anhsaupsbp

Posted via Mobile Devicemình có usb bluetooth, máy tính để bàn nối mạng ADSL và nokia 5320xmusic. Có phần mềm nào để lướt web trên nokia qua bluetooth không. Hướng dẫn cụ thể luôn nhé.

quangco88

Mình cũng làm rồi (cách 1) nhưng lúc vô đc lúc ko, lúc thì báo lổi "Tên máy chủ ko tương thích" ai bị vậy giống mình ko.

caobason89

Mình cũng làm rồi (cách 1) nhưng lúc vô đc lúc ko, lúc thì báo lổi "Tên máy chủ ko tương thích" ai bị vậy giống mình ko.

bạn ơi bạn có thể hướng dẫn cụ thể bằng hình ảnh ko?mình lam thử mà ko được.máy mình là nokia 5230.khi mình kết nối bằng m-router toàn báo lỗi:
QaUg-z1A7d3iw7Xts1L6Kv4pO-xV8YNacQWNPOz1YEA