• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dynamics HD2O 2.00 WP7.8 8858 [ONLINE]

nguyenvietcttt

attachment.php

ROM is based on DFT Ultrafruit
OS version: 7.10.8858.136
Languages: 24 languages
Loader/File pool: 20MB/15 MB

Key differences:
Each version brings many improvements used by the most of custom ROMs around the world
Always newest unlock
Always newest stuff
Some extra accents and carefully tuned only some selected images not ruining Metro style

v2.0 features:
Windows Phone 7.8
Full unlock v4 - now with root access notifications
Full Nokia application support without device name spoofing
Customizable search key
Ringtones from your personal music collection
Clock tile
High quality WP7.8-compatible tiles
Orientation lock
File manager
Quick Menu 2.0
USB2Video driver
XAP deployer built in
Full support of native applications
Windows Mobile Device Center Launcher
SIM Toolkit available
CAB updatability - except OEM (HTC, Nokia, Samsung) updates
HD2O addons (Tweaks, Wallpapers, Bootlogo, Battery Saver Icon, Ringtones and more)
Many big changes under the hood

Legacy Features:
oemxip/oemdrivers based on dft ultrafruit (thanks cotulla/dft)
msxip/sys taken from latest htc/nokia rom leaks
first fully unlocked hd2 wp7 rom (ultrashot's unlock)
first real wp7.8 custom rom
updatability (cotulla, hd2o & xb0xmod certificates cooked in)
dft bt file transfer app
more tasks in taskswitcher (tweak researched by ultrashot)
identifies as hd7 for marketplace access
registry optimized and ready to use
camera shutter sound disabled when master volume 0
never option in lockscreen timeout settings
3g toggle / 11n wifi / Hidden settings enabled
ie favorites added (hd2o market for example)
camera soft shutter button
enhanced camera settings/options
multitouch driver by andim (to avoid ultrafruits reboot issue)

em không giỏi tiếng anh cho lắm , mong các bác thông cảm

mất bác cùng text thử xem bản này có gì mới và hay không nhé
http://d-h.st/oW8
http://d-h.st/jya

bác nào text rồi cho một số hình ảnh ddum2 nhé , em không biết cách úp ảnh

nguồn : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=953078

vinken

Mình vẫn hóng của Pdaimatejam, chứ bản này đọc bên xda-developers thấy chưa hấp dẫn lắm :D

nguyenvietcttt

mình làm chuột bạch rồi , cũng được lắm , chưa thấy lổi gì , đang chạy song song với bản android BoxmaX.S3.5.v11 trên nền NATIVE SD tất cả điều hoạt động;;) mình cài games và úng dụng điều hoạt động tốt trên wp và android
mình cũng đang chờ bác Pdaimatejam ra bản mới
cài đặc bình thường giống như bản của bác Pdaimatejam
;;)
nguồn bản native sd : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1256423

em không biết cách úp hình , bác nào có hình ảnh úp dùm em nhé

Chỉnh sửa cuối:
Hihi thiêng quá, Pdaimatejam vừa ra v8.6 kìa ;))
Giờ không có HD2 nên chỉ... nhìn thôi. Xưa dùng WP7 trên HD2 thì mỗi các bản WP7 của pdaimatejam là ổn định và ít lỗi nhất.

chưa có đâu, tiêu đề thì là 8.6 nhưng tải chỉ là 8.5 thôi, cũngđang hóng v8.6 đây.
Chắc hôm nay là có thôi bạn ạ...:D

mình làm chuột bạch rồi , cũng được lắm , chưa thấy lổi gì , đang chạy song song với bản android BoxmaX.S3.5.v11 trên nền NATIVE SD tất cả điều hoạt động;;) mình cài games và úng dụng điều hoạt động tốt trên wp và android
mình cũng đang chờ bác Pdaimatejam ra bản mới
cài đặc bình thường giống như bản của bác Pdaimatejam
Mình là người Việt nên khi giới thiệu rom mới thì bạn phải làm "tý" Tiếng Việt chứ, toàn Tiếng Anh thế kia...:p

em không biết cách úp hình , bác nào có hình ảnh úp dùm em nhé
Úp dùm bạn hình. Không có máy nên không có hình minh họa bản rom...:D

thông báo với các bạn là có thể cài wp8 trên hd2.đúng là con này bá đạo thật.sáng đọc tin này mừng rơi nước mắt.thật bất ngờ quá đi!!!
Thiệt là ân hận khi cho em HD2 của mình ra đi...:( Giờ kiếm một em HD2 2nd ngon hơi bị khó...:-??

nhanCLC

Thiệt là ân hận khi cho em HD2 của mình ra đi...:( Giờ kiếm một em HD2 2nd ngon hơi bị khó...:-??

bây giờ pin của wp 7.8 ngang ngửa khi cài android...mình đã chuyển sang xài wp luôn.không cài android trên hd2 nữa.

thuanscc

Mình mới cài xong ROM Dynamics 2.00 HD2O! Cài tương đối nhanh, ~10 phút với thẻ SD Sandisk 8gb class 4 (thẻ nhớ theo máy cài rất chậm).
Cảm nhận đây là bản ROM rất tuyệt. Live tile sắc nét, không còn lỗi phông chữ như rom v8.5 pdaimatejam, có nhiều picture background rất đẹp! ROM gần với bản WP 7.8 nhất \-/ CẢM ƠN HD2Owner

thang812

Bản này up radio lên 2.15 dùng chi nghe goi, nhắn tin thấy pin khá lâu được gần 1,5 ngày. Trước dùng các bản rom khác thì pin chưa được 1 ngày ;;)

nguyenvietcttt

Bản này up radio lên 2.15 dùng chi nghe goi, nhắn tin thấy pin khá lâu được gần 1,5 ngày. Trước dùng các bản rom khác thì pin chưa được 1 ngày ;;)

mình dùng bản raddio_5.51T.09.29a_22.32.50.10U_part00_by_ansar thì thấy nghe , gọi không được tốt lắm , nghe rất nhỏ và mạng 3g thì rớt liên lục , chắc mình thử lại radio 2.15 xem như thế nào ,
pin thì mình thấy cũng ổn mình sử dụng cũng 1,5 ngày mà vẩn chưa sạc pin ;;) ,

se7enlove1608

Các bác ơi em cài 3 bản Rom trên forum nhưng chỉ có bản 7.5 là đăng nhập được nick window live,và dùng được cửa hàng và 1 số tiện ích khác.
Còn 2 bản rom mới 7.8 đều có tình trạng báo lỗi khi đăng nhập window live các bác ạ,mà em thì không giỏi tiếng anh nên không xin được code window phone được.
Mong các bác trả lời giúp em ạ, 7.8 dùng thích hơn 7.5 :(

congnhon

Member
Các bác ơi em cài 3 bản Rom trên forum nhưng chỉ có bản 7.5 là đăng nhập được nick window live,và dùng được cửa hàng và 1 số tiện ích khác.
Còn 2 bản rom mới 7.8 đều có tình trạng báo lỗi khi đăng nhập window live các bác ạ,mà em thì không giỏi tiếng anh nên không xin được code window phone được.
Mong các bác trả lời giúp em ạ, 7.8 dùng thích hơn 7.5 :(

Bạn đăng nhập vào tk live bình thường, khi báo lỗi , bạn nhập code nay nhé 32GJX-DQCP4-VQ94G-7W9BF-RTQVB. Xong ấn active ( thủ xem sao nhé , bình đã active mấy lần rối )

se7enlove1608

Bạn đăng nhập vào tk live bình thường, khi báo lỗi , bạn nhập code nay nhé 32GJX-DQCP4-VQ94G-7W9BF-RTQVB. Xong ấn active ( thủ xem sao nhé , bình đã active mấy lần rối )

:(:)(:)(:)(:)(( em ngàn lần cám ơn bác ạ,vì cái vụ này mà em không dùng wp7.8 mấy tháng rồi :D:D:D:D:D:D