• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

E71 update bằng JAF

kanguru2005

sao khi mình update bằng JAF thì bị tình trạng "SIM card not valid", gỡ sim ra thì máy chạy bình thường, check firmware thì đã lên đc 300..... Có ai bị giống mình và biết cách sửa vấn đề này được không??? có mỗi con E71 giờ chẳng làm gì đc với nó....hix hix

maximux3000

mình đã từng bị giống bạn, bạn xem trong diễn đàn có bài giúp lấy lại tình trạng sài dt binh thường dc đoá, còn nếu ko dc thì đem care nhé mà đừng đem ra care Phan Đăng lưu vì nó sẽ luộc đồ bạn đó. Khuyến cáo cuối cùng ko biết dùng jaf chuyên nghiệp đừng nên dùng nha dễ die phone, kiếm mấy file support của nokia dùng phonix cho an toàn. Tại vì bên jaf khi báo lỗi ko biết đúng hay sai nhưng nó vẫn chậy, còn phonix thì sai thì no ko chạy. thân

hpp

Chào bạn!
Bạn tìm file .pm trong JAF sau đó làm theo hướng dẫn trong diễn đàn!
Chạy tốt đó.
Nếu không thì mang ra nokia care trên đường DBP. Nhưng ở đây nó sẽ bung máy của bạn kiểm tra (Yêu cầu kỹ thuật của Nikia là thế) . Giá flash lại eỏm khoảng 400K.

Chúc bạn thành công