• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Easy Mif v0.20 Việt Hóa ~ Một phần mềm quản lý, convert MIF cực mạnh!

Status
Không mở trả lời sau này.

dung1291985

Đã có nhiều phần mềm chuyên convert từ ảnh SVG sang MIF, nhưng đây là lần đầu tiên bạn có thể chuyển đổi ngay từ định dạng PNG hay JPG sang trực tiếp MIF mà ko phải qua bất cứ 1 phần mềm thứ ba nào phức tạp. Với Easy Mif bạn có thể quên đi Adobe Illustrator CS2, một phần mềm đồ họa PC giúp chuyển định dạng ảnh từ PNG sang SVG nhưng ko phải là dễ dàng với ai chưa từng sử dụng Adobe Illustrator CS2, với Easy Mif bạn đã dễ dàng trở thành 1 nhà design icon thực thụ rất đơn giản với việc kiếm những hình ành PNG sẵn trên mạng rồi thông qua Easy Mif bạn chuyển nó thành icon cho chiếc dế yêu của mình, ngay chính bản thân icon của phần mềm cũng đã được mình tạo chuyển từ PNG sang MIF chỉ mất vài giây!

Ngoài ra Easy Mif còn là một phần mềm quản lý xem ảnh MIF rất nhanh chỉ cần 1 click là toàn bộ Icon có trên máy bạn sẽ hiện ra, muốn xem cái nào chỉ cầm click và xem ở Full screen như bạn đang xem ảnh JPG trên máy di động vậy, rất tiện lợi và pro!

Lưu ý bạn phải cài Easy Mif vào ổ C:\ , ngoài ra phần mềm yêu cầu bạn đã cài Python + Script Shell + Module Pack mới nhất!

Kojiro

Super V.I.P
Mod icon nào đẹp đẹp luôn đi em, nhìn xấu quá :)

Sao phần Giới thiệu ko add PDAViet vào nhỉ :(

CongVoi

Super V.I.P
Hơ hơ.Làm nhanh ghê.:D Mà sao Dũng ko tham gia vào nhóm SYMPViet nhỉ??

Kojiro

Super V.I.P
hehe, hồi bé thích khủng long nên làm luôn cái icon này, để e post vài hình png lên cái này thích anh tự làm thử xem nha

Máy a ko hiện cái khủng long :( Hiện cái hộp màu xanh mới ghê chứ :( Thôi vậy cũng được rồi. Pm ok lắm, mới test xong, chỉ thiếu sót là Giới thiệu không có 1 dòng của PDAViet, buồn nãy giờ chưa hết :((

dung1291985

Mod icon nào đẹp đẹp luôn đi em, nhìn xấu quá :)

Sao phần Giới thiệu ko add PDAViet vào nhỉ :(

Có zoài anh, khi cài đặt cũng có đoạn txt mà, mấy cái PNG e gửi lên rồi đó, chắc chắn anh sẽ ưng đc 1 cái, anh thử làm lun thử coi, nhanh lắm mất vài giây thui, sau khi chuyển đổi file MIF sẽ đc save vô E:\smartSIS\MIFs\tomif

Hơ hơ.Làm nhanh ghê.:D Mà sao Dũng ko tham gia vào nhóm SYMPViet nhỉ??
Thấy mình chưa đủ trình độ :(

Máy a ko hiện cái khủng long :( Hiện cái hộp màu xanh mới ghê chứ :( Thôi vậy cũng được rồi. Pm ok lắm, mới test xong, chỉ thiếu sót là Giới thiệu không có 1 dòng của PDAViet, buồn nãy giờ chưa hết :((
À, máy e thôi, còn nguyên bản là cái hộp màu xanh đó, phần giới thiệu là hướng dẫn sử dụng, còn anh bấm phím trái sẽ ra mục Thông tin là có dòng e ghi "Bản quyền PDAViet®"

Kojiro

Super V.I.P
Có zoài anh, khi cài đặt cũng có đoạn txt mà, mấy cái PNG e gửi lên rồi đó, chắc chắn anh sẽ ưng đc 1 cái, anh thử làm lun thử coi, nhanh lắm mất vài giây thui, sau khi chuyển đổi file MIF sẽ đc save vô E:\smartSIS\MIFs\tomif

Thấy mình chưa đủ trình độ :(

À, máy e thôi, còn nguyên bản là cái hộp màu xanh đó, phần giới thiệu là hướng dẫn sử dụng, còn anh bấm phím trái sẽ ra mục Thông tin là có dòng e ghi "Bản quyền PDAViet®"

Ok men! A thấy rồi :) Khiêm tốn là tốt nhưng vụ này mà khiêm tốn thì không được rồi.
Nếu em Vh đủ 5 Pm rồi thì thay mặt nhóm SymPViet a mời em gia nhập nhóm (nếu chưa đủ thì chờ vậy >:))

CongVoi

Super V.I.P
Python + Script Shell + Module Pack mới nhất!

Tức là bản 1.90 mới đc hả??

dung1291985

Trong máy anh và Dùng còn chương trình: xyzMusic Control ko?? Em xoá cái mega 1.52 trong máy em đi,cài cái mega 2.01 vào thi bị báo lỗi cập nhật!!!

Mẹo cho CongVoi nè, với phần mềm Python và Script Shell thì phải cài đặt chứ, Mega Module pack thì mình ko bao h cài cả :D vì đó là dạng patch, nên cứ dùng Sisware giải nén ra sau đó chép đè hết vô ổ C là okie :))

CongVoi

Super V.I.P
Mẹo cho CongVoi nè, với phần mềm Python và Script Shell thì phải cài đặt chứ, Mega Module pack thì mình ko bao h cài cả :D vì đó là dạng patch, nên cứ dùng Sisware giải nén ra sau đó chép đè hết vô ổ C là okie :))

Ồ đúng là sáng kiến :D

P/S:Đã cài đc!!

Chỉnh sửa cuối:

xiaohuang

Nghe Dũng quảng cáo ghê quá mình cũng tò mò muốn thử, quả thật chất lượng ... rất đáng thất vọng khi chuyển từ PNG sang MIF.

Hình dưới đây là icon PNG sau khi chuyển qua MIF nó biến dạng ra thế này nè (nhìn cái Easy Mif nhé)

Thực ra những phần mềm như Mif Tool, Mif Maker đều có thể chuyển từ PNG, BMP, JPG, SVG sang MIF nhưng không có phần mềm nào convert tốt từ PNG sang MIF và phần mềm Easy Mif này cũng không phải ngoại lệ.

Như vậy là không thể bỏ qua được cái Adobe Illustractor rồi.:-??

Status
Không mở trả lời sau này.