• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ELF & ELFin ROM WM6.5 BETA-V71

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 BETA-V71 CHO ELF & ELFin

===== TEST VERSION =====

Phiên bản ROM WM6.5 BETA-V71 dành cho HTC Touch1 và Touch2 (ELF & ELFin):
- Dựa trên phiên bản ROM WM6.1 cho ELFin: 3.10.710 WWE
- Thay thế các OEM thích hợp từ HTC Iolita
- Tích hợp Manila2D
- Port XIP và SYS từ WM6.5 beta (Build 21159.5.0.0) được sưu tầm từ XBETA.

Có thể tắt TouchFLO đi, ROM sẽ nguyên bản chạy với giao diện WM6.5.
Mọi chức năng đều hoạt động bình thường.

Link tải ROM trong file đính kèm dưới bài.

bsvy

Thanks bác PhamQuang nhiều nhiều!

Mình vừa uprom của Bác, nhận thấy là một bản rom rất hay vì có thể chuyển đổi qua lại giao diện wm 6.5 và touchflo manila 2D. Khi dùng wm 6.5 có cảm giác vuốt đáp ứng hơi chậm không biết bác có thể giúp em cách chỉnh như thế nào không? Khi dùng touchflo thì vuốt và chuyển các tab cực nhanh.
Chuông rung quá ngắn khi người được gọi bắt máy, bác chỉ em cách chỉnh cho dài hơn một tí nhé!
Phần duyệt web em cài thêm opera V9.5 beta 2 vào là mọi thứ quá ok!
Lần nữa cám ơn bác nhiều lắm!

thanhtamhtc

ROM này font chữ nhìn xấu quá, khi chỉnh clear type thì Menu nhìn xấu tệ luôn. Nút OK và X (Close) hơi to, không nét nhìn hơi thô. Bàn phím của bản này nhìn đẹp quá. Bác Quang có thể port qua WM 6.1 được không? Tạo File cab để cài đặt luôn thì càng tốt. Thanks!

hiepkhachsitinh86

iOLITA BỊ LỖI, chữ nhoè hết lun.còn những cái khác thì oki hêt, trước mắt xài thì ko có gì để chê cả, giao diện mới khá vui mắt, nhưng có vẻ hơi chậm 1 tý bác Phạm Quang ah!Phầm mềm thì chạy ok lun,ko bị lỗi zi!

Worm

Mình đã up ROM V68 của bác PhamQuang giờ up lên bản V71 thì up thẳng trực tiếp được không hay là phải up về ROM gốc rồi mới up lên V71

dinhnn

rom chạy tương đối mượt lắm bác Quang ơi, tuy là đang chạy trên Elf I thôi.

Nhưng mấy cái hình nó cứ chạy trượt trượt lên nhìn rất rối, đôi khi chậm nữa. Bác Quang có cách nào bỏ cái vụ trượt trượt đi được không.

Cảm ơn bác

dinhnn

sao cái rom em up vào nó không hiện ra cái menu màu xanh xanh ở hình 5 và hình 6 được vậy.

Các anh chỉ dùm em

NhatToai

Super V.I.P
sao cái rom em up vào nó không hiện ra cái menu màu xanh xanh ở hình 5 và hình 6 được vậy.

Các anh chỉ dùm em
Vào Menu setting của bất kỳ Program nào hoặc File Explorer thì bạn sẽ thấy.

thanhtamhtc

Bác PhamQuang có thể giúp mình tìm file keyboard skin trong "ROM [Feb 15] LeTama 21159.3 (WM 6.5 beta)" được không vậy? Mình thấy keyboard Skin trong bản ROM này rất đẹp. Chưa thử v71 nàu nên không biết là có giống skin của V71 này không.

hiepkhachsitinh86

Mình đã up ROM V68 của bác PhamQuang giờ up lên bản V71 thì up thẳng trực tiếp được không hay là phải up về ROM gốc rồi mới up lên V71

up vô tư ,mình cũng từ v68 lên nè=D>

htc_yangloc

Mình test trên ELFin được vài hôm thấy ROM khá ổn, tuy nhiên vẫn còn xuất hiện lỗi font trong Bluetooth chẳng hạn, add device mới sẽ xuất hiện dòng ???-- gì đó ngay phía trên device mới được add. Còn có hiện tượng treo máy khi đang nhắn tin hoặc thao tác trong lúc vào Start Menu. Còn lại thì không thấy có hiện tượng gì khác. Tuy nhiên do đây chỉ là bản test nên lỗi phát sinh là chuyện bình thường. Mong MAN PhamQuang kiểm tra lại để version sau good hơn.

ninhpt

Anh Quang cho em hỏi hơi cà rốt 1 chút là tắt TouchFLO ở đâu a và tắt như thế nào