• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ETEN (Glofiish) X500+ (Plus) - ROM WM6.1 PDAVIET

PhamQuang

Manager
Topic này dành để giới thiệu các phiên bản ROM WM6.1 dành cho X500+ (X500 Plus), lưu ý không nhầm lẫn với X500 thường.
X500 và X500+ là 2 dòng khác nhau hoàn toàn, ROM tuyệt đối không thể Up chung.
Vì không có máy trong tay, tôi chỉ giới thiệu các bản Build, các bạn Up test và đưa hình ảnh giúp lên.

Duới đây là hình minh họa của bạn Kua:

Phiên bản test đầu tiên.
Bài duới sẽ đưa bản V01 đầu tiên, với 1 số chỉnh sửa.

Tuan1412

Vì không có máy trong tay, tôi chỉ giới thiệu các bản Build, các bạn Up test và đưa hình ảnh giúp lên./SIZE]

Hĩx đúng là Man làm rom 0 cần máy.
Phiên bản rom có bộ nhớ rất lớn,đúng là big storage,ram free nhiều.Tốc độ khá mượt.
Vậy là eten giờ hết tình trạng khan rom rồi.:D

o2wz

Phiên bản ROM V01 được Fix lại 1 số chức năng của bản trên.[/SIZE][/FONT][/QUOTE]

Link không tải được , nhờ bác Quang kiểm tra lại giúp.

Đã Up bản V1: tốc độ cao, bộ nhớ nhiều và có một số lỗi như KUA đã nêu.

Cảm ơn bác đã nhiệt tình làm ROM cho anh em dù không có máy =D> =D> =D>

o2wz

Đã up bản mới nhất, vẫn bị lỗi Sim Manager!!!

Lỗi này ở các WM6.1 STRIPPED ROM cua KVA bên Eten user forum củng bị , cài từ file cab trích từ EXTROM WM6 củng thua luôn.

Xin hỏi có phải bạn tải bản V1.fix từ link trên không, mình thì bó tay!

PhamQuang

Manager
Lỗi này ở các WM6.1 STRIPPED ROM cua KVA bên Eten user forum củng bị , cài từ file cab trích từ EXTROM WM6 củng thua luôn.

Xin hỏi có phải bạn tải bản V1.fix từ link trên không, mình thì bó tay!

Link tải ROM, bản V01 FIX đã được chỉnh sửa, có thể tải.

o2wz

mình bị hiện tượng mất cảm ứng 2-3 lần (phím cứng vẫn dùng được , phải reset máy mới bình thường) sau khi trở lại từ standby. Đang kiểm tra xem có bị đụng với touch flo hay phần mềm khác ?
Có bạn nào bị hiện tượng này ko?

ohtt

Cho em hỏi chút nha! Dòng này trang chủ chưa có rom mới! Up rom rồi muốn up lại rom góc của nó thì làm ntn ạ? Cảm ơn các bác!

PhamQuang

Manager
Cho em hỏi chút nha! Dòng này trang chủ chưa có rom mới! Up rom rồi muốn up lại rom góc của nó thì làm ntn ạ? Cảm ơn các bác!

ROM WM6.0 gốc trên trang chủ là ROM:

EUU_ETEN_X500+_WWE_R01_032_0484_MOT0110

Phiên bản WM6.1 được phát triển trên cơ sở ROM này.
Bạn hãy vào trang chủ tải về mà làm vốn. :D

ohtt

Bác ơi! Em up rom rồi! Up xong không biết HARD RESET ạ! BÁc chỉ cho em có đc không ạ? THANKS!

Tuan1412

Link hỏng rồi ,bác Quang ơi !

Hỏi anh Kua ấy anh,em mới up lên Rapid cho anh ấy rồi đó.

ohtt nói:
Bác ơi! Em up rom rồi! Up xong không biết HARD RESET ạ! BÁc chỉ cho em có đc không ạ? THANKS!
Up rom xong 0 cần HR chỉ cần ấn power và reset là có thể thưởng thức đc rom mới rồi mà,còn nếu muốn HR thì làm như sau:ấn power+nút đỏ và reset,vẫn giữ nút đỏ cho đến khi màn hình hiện lên 2 chữ yes và no thì ấn tiếp nút xanh 1 lúc là dc.

o2wz

Các bạn nào muốn sử dụng GPS viewer , SMS location trên WM6.1 ( phần mềm di kèm WM6 của X500+) thi chép 4 file .dll này vào thư mục Mydevice\ Windows rồi cài 2 chương tình kia từ Cab files > đã kiểm tra trên máy của mình: chạy tốt, không ocn bị báo lỗi nữa.

Link download trích từ Eten user forum:

DLL: MFC80U.DLL ,msvcr80.dll, pfAddin.dll ,PhoneSoft.dll
http://rs284.rapidshare.com/files/80122831/DLL.zip

CAB files:
http://rapidshare.com/files/95462546/All.cabs.X500.X500plus.X800.and.much.more.rar

Chỉnh sửa cuối:

khangcoc

Các bạn cho hỏi: mình sử dụng ROM này thì không thể sử dụng SIM ghép. ( đã thay 4 cái khay sim để test ). ROM 543 thi ok, nhưng chỉ sử dụng SIM ghép được vài lần. Nếu hard-reset thi dùng được vài lần rồi cũng bị lại. Bác nào biết cách khắc phục chỉ mình với.

Cho mình xin luôn soft Quicklink. Thanks

o2wz

Các bạn nào muốn sử dụng GPS viewer , SMS location trên WM6.1 ( phần mềm di kèm WM6 của X500+) thi chép 4 file .dll này vào thư mục Mydevice\ Windows rồi cài 2 chương tình kia từ Cab files > đã kiểm tra trên máy của mình: chạy tốt, không ocn bị báo lỗi nữa.

Bạn nào muốn sử dụng Sim manager thì sau khi chép 4 file dll trên vào Windows\ thì sẽ chạy tốt luôn.:D

hongcauquay

Bạn nào muốn sử dụng Sim manager thì sau khi chép 4 file dll trên vào Windows\ thì sẽ chạy tốt luôn.:D
Hì, mình vừa up lên 6.1, ko ngờ nhanh thế, mấy phút đã xong ko như mấy ông O2 mất gần nửa tiếng
Bản này chạy nhanh thật, storage free ~80MB nhưng Sim Manager vẫn ko chạy được, kể cả chép 4 file dll của bạn vào thư mục Windows trên PPC
P/S: Cái file cab chương trình GPS Viewer và SMS location sao lớn vậy, ~42.2 MB, đang tải về :)

o2wz

Hì, mình vừa up lên 6.1, ko ngờ nhanh thế, mấy phút đã xong ko như mấy ông O2 mất gần nửa tiếng
Bản này chạy nhanh thật, storage free ~80MB nhưng Sim Manager vẫn ko chạy được, kể cả chép 4 file dll của bạn vào thư mục Windows trên PPC
P/S: Cái file cab chương trình GPS Viewer và SMS location sao lớn vậy, ~42.2 MB, đang tải về :)

Chết ! Quên báo đó là tổng hợp các Cab files trong ExtRom trích ra trong Rom Wm6 gốc.:D

Sim Manager đảm bảo chạy được mà . Bạn thử cài lại cab file cua Sim Manager trong phần ExtRom vừa tải về rồi soft reset lại xem sao . Nếu không có shortcut trong Program thi dùng Resco Explorer vào Windows kiếm SIMMANAGER.exe chọn: Send to/Start Menu as shortcut.

Chỉnh sửa cuối:

BuiQuangTuan

Mình đang dùng bản 6.1 v9 của anh chàng kva nào đó. Trước mắt thì thấy ổn, nếu test vài ngày thấy chạy ngon sẽ share cho các bạn. Chứ rom lỗi up lên chỉ được cái bực mình.... :D