• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ETEN (Glofiish) X500+ (Plus) - ROM WM6.1 PDAVIET

vuphong

Hi các Bác,
Tôi mới tậu quả X500+, có cài PW khi mở máy, tự dưng hôm qua móc từ túi rathấy máy đang tự reset lại, sau khi ổn định, mình khai báo PW như bình thường nhưng máy báo là PW sai. trong khi PW mình đặt 4 chữ số theo số xe, không thể nhầm lẫn vào đâu được, máy không có ai chỉnh sửa hay nghịch ngợm gì. Bay giờ máy không thể dùng được nữa. Có bác nào biết nguyên nhân tại sao không, có cách gì khắc phục để mình có thể dùng lại được, Các bác thử tưởng tượng xem là máy của mình mà giống như là máy đi ăn trộm, không dám đem đi sửa luôn. May la mình có khai báo User Information nên vẫn còn hiện Họ & tên trên Screen. Rất mong được bác nào rành chỉ giáo. Xin đa tạ

Cái này đơn giản thôi, bạn Hard reset máy bằng phím nóng (ấn power+nút đỏ và reset,vẫn giữ nút đỏ cho đến khi màn hình hiện lên 2 chữ yes và no thì ấn tiếp nút xanh 1 lúc là được), vẫn không được thì bạn cần có một sợi cáp đi kèm theo máy nếu không có thì bạn mua một sợi cap Mini USB khác , tải rom và làm theo hướng dẫn của bác Phạm Quang , đưa máy về boot loader để up rom mới và bạn sẽ loại bỏ hoàn toàn được mật khẩu. chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

tieulyphidao

Tôi đang dùng rom 6.0 cho X500+ nhưng máy không nhận thẻ nhớ SDHC 4G. Nhờ các bác giúp đỡ cho nó nhận được thẻ, rất cám ơn các bác!

phucnh03

Mình cũng vừa úp rom nhầm với X500 giờ màn hình nó lên nhỏ xíu, không biết máy có bị làm sao không các huynh?

boganic

có bác nào dùng eten x500+ bị hiện tượng này kọ ạ? máy dùng bt thì ko sao. Nhưng để một lúc ko dùng thì máy sẽ tự turn off screen. Cái này mình có thể chỉnh đc. Nhưng mà sau khi turnoff xong muốn bật lại thì bấm vào nút power bên phải cạnh máy phải ko ạ. E bấm vào thì màn hình lên, đc 2s lại tự tắt, bấm lại nó lên xong lại tự tắt, có lúc tắt xong bấm mãi ko lên, giữ 1 lúc hoặc bấm nhiều lần mới lên. thao tác nhiều lần như vậy thì màn hình mới lên bt mà ko tự tắt nữa. Nhưng nói chung cứ khi nào standby mà bật lại là lại bị thế. Có bác nào biết cách khắc phục ko ạ.
E cảm ơn rất nhiều

trdtien

LINK TẢI V01 CHO X500+​

====== BẢN UPDATE ======

Link tải bản test V01:

[HIDE="HTT"]
TẢI V01 FIX WM6.1 cho X500+

Pass. giải nén: PhamQuang[/HIDE]

Phiên bản ROM V01 được Fix lại 1 số chức năng của bản trên.

Em nhờ ông thợ up bản rom 6.1, sau đó về nhà thấy:
1. Bluetooth không hoạt động được (nhìn thấy được các thiết bị khác nhưng không kết nối được).
2. Chức năng Sim Manager không còn nên không copy giữa sim và máy được.
Bác có bản rom nào đầy đủ hơn không?

trdtien

LINK TẢI V01 CHO X500+​

====== BẢN UPDATE ======

Link tải bản test V01:

[HIDE="HTT"]
TẢI V01 FIX WM6.1 cho X500+

Pass. giải nén: PhamQuang[/HIDE]

Phiên bản ROM V01 được Fix lại 1 số chức năng của bản trên.

Có ai up rom này chưa xin chia sẻ? Tôi up xong hay bị treo máy. Thỉnh thoảng thì treo cứng cả màn hình. Thỉnh thoảng chỉ treo dấu "x" hoặc dấu "ok" ở góc phải phía trên màn hình.
Không biết do bản rom hay do xung đột phần mềm? (sau khi uprom tôi chỉ cài 4 phần mềm là "Adobe reader LE"; "Full screen key board"; "Mobipocket"; "Vietmap 12" và 1 game picachu).

TaQuangDuc

bạn nên thử bản rom mình up bên ngoài, theo mình thì nó nhẹ và tốt hơn vì ktv đó có 1 thời gian dài làm việc cùng X500+

trdtien

bạn nên thử bản rom mình up bên ngoài, theo mình thì nó nhẹ và tốt hơn vì ktv đó có 1 thời gian dài làm việc cùng X500+

Cảm ơn bác đã chia sẻ! Nhưng em thấy bản của bác cũng còn nhiều lỗi quá. Giá mà có bản gốc hay bản rom 6.0 ngon lành để up thì tốt. Nặng một tí nhưng không có lỗi.
Bản 6.1 em vừa up có những cái không quen. Ngoài việc bị treo máy còn không chạy được phần mềm ghi âm cuộc gọi. Vietmap R12 thì chẳng bắt được GPS bao giờ (mặc dù đã đứng giữa trời đất bao la).:(

TaQuangDuc

bạn phải chỉnh lại GPS com trong setting về com2
thành thật mà nói thì bản của Lorbas cũng không hơn gì nhiều đâu, chỉ nhẹ hơn và nhanh hơn tý téo thôi. Bản 5.0 ship thì tệ quá rồi (link down vẫn sống nhá)
không biết bạn ghi âm bằng cái gì, nhưng cũng nên up thử Lorbas đi
cuối cùng thì lỗi mình liệt kê hầu như đều có ở ROM ship, và ROM ship thì còn nhiều lỗi hơn cơ

trdtien

bạn phải chỉnh lại GPS com trong setting về com2
thành thật mà nói thì bản của Lorbas cũng không hơn gì nhiều đâu, chỉ nhẹ hơn và nhanh hơn tý téo thôi. Bản 5.0 ship thì tệ quá rồi (link down vẫn sống nhá)
không biết bạn ghi âm bằng cái gì, nhưng cũng nên up thử Lorbas đi
cuối cùng thì lỗi mình liệt kê hầu như đều có ở ROM ship, và ROM ship thì còn nhiều lỗi hơn cơ

Em vào phần GPS settings thì ở mục Programs là Com2 rồi nhưng ở Tab Hardware lại là Com4, chọn Com2 nó không nhận.
Ghi âm thì hôm qua em lọ mọ bấm vào phím ghi ở cạnh trái máy (dưới phím tăng giảm âm) thì nó hiện ra bảng note cho ghi rồi. Cái này chắc người cook rom add vào chăng. Trước em phải sử dụng phần mềm Resco audio nên lần này cũng loay hoay cài đặt nhưng không được.
Bản Lorbas thì em hơi ngại vụ unicode và vụ cài GPRS bằng niềm tin (vụ mất nút Start cũng kinh) :p
Em là dân ngoại đạo, mới tập tẹ dùng nên nhiều cái còn ngây ngô lắm :D
Mà sao nhiều topic về X500 thế bác nhỉ, X500+ thì chỉ có tí xíu. X500 thấy còn có cả W.M 6.5 nữa rồi. Hic hic

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

1. font unicode thì download file này,
  2. EDGE thì có HTC network wizard ở đây
  3. mất hiển thị nút start thôi chứ thật ra là vẫn có nút ở đấy
  4. vào setting->button thì có thể chỉnh lại chức năng nút ghi âm
  5. để dùng đèn led như đèn pin thì dùng cái này
  6. ROM X500 nhiều hơn là vì máy đó ra đời trước, nhiều người mua để dùng, nó rẻ hơn và pin có vẻ tốt hơn, do đó khi 500+ ra đời mang tiếng là sửa lỗi nhưng không mấy người còn mặn mà với dòng 500 bởi thêm tý là có 600 :D
  7. cuối cùng: xin Mod. move đống bài này về đúng topic

trdtien

Topic lâu rồi, X500+ cũng không ai dùng nữa rồi nhưng vẫn chờ đợi câu trả lời của các bác!
Chả là em dùng bản rom này, đến nay có vấn đề về pin. Chẳng nghe gọi gì, chỉ để đèn báo sóng nhấp nháy, mà 1 ngày mất 20-30% pin. Vậy là do pin yếu hay do bản rom chạy ngầm chương trình làm hao pin?
Các bác có biết ở đâu có pin X500+ chất lượng không báo em với!
Cảm ơn các bác!

trdtien

Help me!

Topic lâu rồi, X500+ cũng không ai dùng nữa rồi nhưng vẫn chờ đợi câu trả lời của các bác!
Chả là em dùng bản rom này, đến nay có vấn đề về pin. Chẳng nghe gọi gì, chỉ để đèn báo sóng nhấp nháy, mà 1 ngày mất 20-30% pin. Vậy là do pin yếu hay do bản rom chạy ngầm chương trình làm hao pin?
Các bác có biết ở đâu có pin X500+ chất lượng không báo em với!
Cảm ơn các bác!