• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ETEN (Glofiish) X600 WM6.1 V04 - Build 20757.1.4.0

PhamQuang

Manager
ROM V04 CHO ETEN (Glofiish) X600

= CE OS 5.2.20757 Build 20757.1.4.0 =

Phiên bản V04, WM6.1 dành cho ETEN (Glofiish) X600, đặc điểm:
- Phát triển và nâng cấp phiên bản V03
- Dựa trên cơ sở ROM mới nhất của dòng ETEN X600: ETEN_X600_WWE_A42_030_0411
- OS mới, port full XIP và SYS từ các ROM mới của HTC Jade và Touch HD: CE OS 5.2.20757 Build 20757.1.4.0
- Có thay đổi và sử dụng DialPad iPhone, WMP, Calculator,... của Poorlyduck và các đồng nghiệp XDA.

Với OS mới phiên bản V04 chạy cũng khá nhanh và ổn, RAM gần 30Mb.

LINK TẢI V04 (ETEN X600):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/159985463/ETEN_X600_WM6.1_V04_B20757.rar

* 123VIET:
Mã:
Pass.: [COLOR=silver]PhamQuang[/COLOR]

erickwill

Dear PhamQuang,
Your work is always apreciated! Thanks for one more great work!! Congratulations!!
Best Regards,
Erick Will

Chỉnh sửa cuối:

mvs

Great work! Are you planning to release a V04 version for the X650 as well?
Thanks in advance!

hoainam2005

Mình đã cài thử bản này,, nói chung chạy ổn,, chưa thấy lổi gỉ,, chỉ có 1 chức năng quan trọng lại thiếu,, Bác QuANG có chỉnh sữa thêm vào đc ko ....

1, Phần Contacts Chưa có phần biệt SIM và Máy riêng,, hôm kia mình Copy tất cả contacts từ SIM vào máy,, và cứ 1 lần vào tìm ai, nó đều hiện cả SIM lẫn lưưu trong máy,, Mình có 180contact trong SIM và đã lưư vào máy,,, Cứ mỗi lần vào là 360contact... Rồi xóa Contact trong máy riêng cũng ko đc.. mặc dù đá có SIM Manager sẵn trong máy nhưng cũng ko xóa đc,, Mình phải tháo SIM, xóa rồi lắp SIM vào lại,,..và để thế dùng luôn...

2, Các phím số,, khi bấm gọi cho ai nó cứ kêu thế nào ấy,, chả hay thế nào cả,, cứ để clasic như bao máy khác vẫn hay hơn....

3, Có thể làm cách nào chỉnhNhạc Chuông Tin Nhắn bằng định dạng .MP3 hoặc .WMA được,, chứ nó toàn bắt nhạc .Wav nặng lắm mà bất tiện phải convert. lằng nhằng.

Mình muốn Bác Quang chỉnh sữa đc thì chỉnh sữa bản ROM mới đi,,, Chứ chẳng lẽ vì máy cái vớ vẫn đó mà phải đi tìm ứng dụng để cài vào...rác máy quá... Mà hầu hết những chức năng đó,, Nokia từ dòng S40 làm đc cả mà,, Sao Windows Mobile vĩ đại là như thế,, lại thiếu sót đc nhỉ ??Chỉ làm nhạc chuông bằng MP3 Nokia một số máy ko làm đc,, còn hêu như các máy mới làm đc Hết.

PhamQuang

Manager
Mình đã cài thử bản này,, nói chung chạy ổn,, chưa thấy lổi gỉ,, chỉ có 1 chức năng quan trọng lại thiếu,, Bác QuANG có chỉnh sữa thêm vào đc ko ....

1, Phần Contacts Chưa có phần biệt SIM và Máy riêng,, hôm kia mình Copy tất cả contacts từ SIM vào máy,, và cứ 1 lần vào tìm ai, nó đều hiện cả SIM lẫn lưưu trong máy,, Mình có 180contact trong SIM và đã lưư vào máy,,, Cứ mỗi lần vào là 360contact... Rồi xóa Contact trong máy riêng cũng ko đc.. mặc dù đá có SIM Manager sẵn trong máy nhưng cũng ko xóa đc,, Mình phải tháo SIM, xóa rồi lắp SIM vào lại,,..và để thế dùng luôn...

2, Các phím số,, khi bấm gọi cho ai nó cứ kêu thế nào ấy,, chả hay thế nào cả,, cứ để clasic như bao máy khác vẫn hay hơn....

3, Có thể làm cách nào chỉnhNhạc Chuông Tin Nhắn bằng định dạng .MP3 hoặc .WMA được,, chứ nó toàn bắt nhạc .Wav nặng lắm mà bất tiện phải convert. lằng nhằng.

Mình muốn Bác Quang chỉnh sữa đc thì chỉnh sữa bản ROM mới đi,,, Chứ chẳng lẽ vì máy cái vớ vẫn đó mà phải đi tìm ứng dụng để cài vào...rác máy quá... Mà hầu hết những chức năng đó,, Nokia từ dòng S40 làm đc cả mà,, Sao Windows Mobile vĩ đại là như thế,, lại thiếu sót đc nhỉ ??Chỉ làm nhạc chuông bằng MP3 Nokia một số máy ko làm đc,, còn hêu như các máy mới làm đc Hết.

Bạn là thành viên mới, vào tải sử dụng ROM, bài đầu tiên post, mà đã đòi hỏi cao quá đấy !!! :-?:-?:-?
Mã:
Mình muốn Bác Quang chỉnh sữa đc thì chỉnh sữa bản ROM mới đi,,, Chứ chẳng lẽ vì máy cái vớ vẫn đó mà phải đi tìm ứng dụng để cài vào...rác máy quá...

Đòi hỏi này giống như mình "nợ" hay "phải làm" quá !!! :-?:-?:-?
Để hoàn thành 1 bản ROM theo yêu cầu này, mình phải mượn máy và họ chỉ cho mượn 2 ngày thôi. Giờ muốn sửa cũng khó !!!

hoainam2005

Bạn là thành viên mới, vào tải sử dụng ROM, bài đầu tiên post, mà đã đòi hỏi cao quá đấy !!! :-?:-?:-?
Mã:
Mình muốn Bác Quang chỉnh sữa đc thì chỉnh sữa bản ROM mới đi,,, Chứ chẳng lẽ vì máy cái vớ vẫn đó mà phải đi tìm ứng dụng để cài vào...rác máy quá...

Đòi hỏi này giống như mình "nợ" hay "phải làm" quá !!! :-?:-?:-?
Để hoàn thành 1 bản ROM theo yêu cầu này, mình phải mượn máy và họ chỉ cho mượn 2 ngày thôi. Giờ muốn sửa cũng khó !!!

Hiii, Bác Quang thông cảm đi,, cũng chỉ là Ý kiến thôi,, chứ có bắt buộc phải làm liền đâu,, chỉ là mình dùng và thấy thiếu sót vậy thôi mà,,=)) Thông cảm đi nha !!!

Họ cho bạn mượn 1 lần, thì cũng sẽ có lần 2 mà,, Cứ bảo cho mượn sữa lại ROM vì thiếu mấy cái quan trọng.... thiếu gì lý do để biện luận hả bạn,,, Cố gắng lên nhé !!

Cảm ơn bạn nhiều lắm...;;)

HIH

Bac Quang oi cho chau hoi chut nhe.
Khong hieu sao sau khi up rom may cua chau khong synch duoc voi may tinh. Khi synch bao loi bac ah. MOng bac som giai dap giup.

lamsinh

Bác Quang vẫn chưa trả lời vụ sync à??? Em cũng bị trường hợp giống thế.

tuandayne

mình mới lấy máy của 1 bạn up bản rom này bắt GPS k đc k biết do máy hay do Rom
có ai bị giống vậy k?
thấy bên thảo luận cũng có bạn nói giống mình

erickwill

Dear Phamquang,
We are waiting anxious for the next version of your build rom!
You ever do a great work, so please, don't disappoint us.. and give us this gift: A NEW VERSION of Eten X600 rom! :)
Merry christmas and a happy new year!!!

Cheers,
Erick

leonlai80vn

em đã lên bản này,nhưng khởi động lại máy lâu quá.mất gần 5 phút mới vô trong giao dien sử dụng,có ai biết bị gì không vậy

theanh75

Bác Quang giúp em với :em uprom ngon lành rồi mối cái là bây giờ ko thể nào sync được với computer ,có cách nào ko bác ,hay tại dây cáp:-?:-?:-?

DiCham

vẫn bệnh cũ thôi: lúc hard reset xong, cài đặt screen, password, time xong xuôi, đến phần install các phần trong ExtendROM thì giữ nút camera, bao giờ nó báo You can release camera button thì bỏ ra là xong.... Chắc chắn sync được bình thường

HIH

Tks bac DICHAM, em lam theo cach bac huong dan thi cung synch duoc nhung phan cai dat cua extend rom lai bi bo qua.
Bac biet cach nao de van synch dc ma extend rom van duoc cai dat k0? Mong bac som tra loi.

DiCham

Không biết nó xung đột gì đó mà cứ cài vào thì lại lỗi nên tôi bỏ, chẳng cài nữa, cũng chẳng thấy có vấn đề gì, mọi thứ mình cần thì đều dùng các soft khác rồi nên có lẽ bỏ thì cũng tốt, nhẹ máy :)).
Cụ tỷ như thế nào thì đành nhờ bác PhamQuang vậy...