• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ETEN X500 âm đàm thoại bé quá......

anhducc12

Member
Các bác giúp đỡ em với..em có con X500 chạy rom wm05nhưng âm thanh đàm thoại bé quá...bác nào có phần mềm nào fix,giúp em với nha..thanks..

moments

Các bác giúp đỡ em với..em có con X500 chạy rom wm05nhưng âm thanh đàm thoại bé quá...bác nào có phần mềm nào fix,giúp em với nha..thanks..

hình như x500 là như vậy, có lẻ do thiết kế phần cứng,mình đã thử 1 số tool fix lổi nhưng cũng ko khả thi cho nên phải "luôn luôn lắng nghe,lâu lâu mới hiểu " với con x500 của mình.Bác mua tai nghe bluetooth đi, đàm thoại điếc tai luôn.đừng xài tai nghe có dây dể bị lổi ở giắc cắm làm loa đàm thoại bị mất tiếng, mình đã từng bị rồi

anhducc12

Member
hix..hì..cám ơn vì đă góp ý nha...tai nghe blutoot bất tiện lắm...cố mà nghe thui..ten dùng sướng nhất....chịu khó nghe nhỏ cũng được..hix...

etenx500

Chạy thử cái audio patch này coi

Chỉnh sửa cuối:

anhducc12

Member
Cám ơn bạn nhiều nha..mình lau cái loa nghe,nó cũng to ra đáng kể rùi..hì..X500 còn 1 lỗi nữa là khi nhắn tin,đang nhắn chữ thường,thỉnh thoảng lại ra chữ in hoa,dù mình không nhấn Shift...giúp mình với..thanks..!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cám ơn bạn nhiều nha..mình lau cái loa nghe,nó cũng to ra đáng kể rùi..hì..X500 còn 1 lỗi nữa là khi nhắn tin,đang nhắn chữ thường,thỉnh thoảng lại ra chữ in hoa,dù mình không nhấn Shift...giúp mình với..thanks..!

Dòng eten thường bị lỗi đó hình như màn hình của nó mềm quá nên thường hay bị nhẩy chứ mình nghĩ bạn chuyển qua dùng resco keyboar Pro bàn phím này to như bàn phím iphone nên chắc không còn hiện tượng này...

moments

đã cài bàn phím Iphone..vẫn bị hiện tượng này..hix
nếu bác đã cài Resco keyboard thì vào Options của Resco keyboard ở tab General menu thứ 2 bác chọn Use Gestures (đây là chức năng hổ trợ cách nhập liệu trên bàn phím ảo theo cách chọt và kéo rê của viết trên màng hình cảm ứng theo đó khi ta chọt vào phím chữ cái và rê viết qua phải sẽ là Space,qua trái là Backspare, xuống dưới là Enter và lên trên là chữ hoa. Do đó khi ta nhập liệu nhanh đầu viết thường trượt lên phía trên khi ta chọt vào chữ cái) sau đó ở thanh trượt Sensitivity kéo về vị trí Low để giãm bớt độ nhạy. chúc vui

anhducc12

Member
cảm ơn bạn nhiều.hì.giờ mình mới phát hiện chức năng di bút thì chữ cái thành chữ hoa,hoặc xóa,hoặc cách,hoặc xuống dòng đấy..Mình tắt chế độ đó đi thì ok rùi (mình để chế độ Use Corrections)

anhducc12

Member
moi người có thể cài bàn phím PCM Keyboard,cũng khắc phục được tình trạng này..