• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Evasi0n All Version - Jailbreak Untether iOS 6.x

NBLam

Hic, hôm nay táy hoáy nhỡ tay bấm upgrade thế là em iPhone 3GS lên iOS 6.1.3 rồi. Các bác cứu với, em nó là đồ lock từ Nhật nên phải JB thì mới nhận sim đc. Làm thế nào bi giờ các bác ơi, có downgrade về 6.1.2 để JB ko các bác nhỉ. Apple dạo này chơi ác thế.

PhamQuang

Manager
Hic, hôm nay táy hoáy nhỡ tay bấm upgrade thế là em iPhone 3GS lên iOS 6.1.3 rồi. Các bác cứu với, em nó là đồ lock từ Nhật nên phải JB thì mới nhận sim đc. Làm thế nào bi giờ các bác ơi, có downgrade về 6.1.2 để JB ko các bác nhỉ. Apple dạo này chơi ác thế.

IP 3Gs thì có gì khó khăn đâu, bạn có thể JB được bằng tool redsn0w 0.9.15b3 kia mà.
Tool này JB các chip A4: 3Gs, 4G...

HTC_VUTHANH

Moderator

Downgrade về 6.1.2 là điều không thể nha bạn dù có shsh đi chăng nữa.Bây giờ bạn chỉ có thể quay về fw 4.1 hay 5.x (nếu có shsh) để có JB

PhamQuang

Manager
Downgrade về 6.1.2 là điều không thể nha bạn dù có shsh đi chăng nữa.Bây giờ bạn chỉ có thể quay về fw 4.1 hay 5.x (nếu có shsh) để có JB

Hình như với chip A4 (3Gs, 4G, iPod Touch) có thể down. về 6.1.2 được đó. Tuy nhiên cứ để 6.1.3 mà JB mà dùng, có gì khác nhau đâu.

NBLam

6.1.3 chỉ JBT đc thôi mà bác Quang. Khác xa í chứ :( Em cần JB UnT cơ :D

PhamQuang

Manager
6.1.3 chỉ JBT đc thôi mà bác Quang. Khác xa í chứ :( Em cần JB UnT cơ :D

Mình không dùng A4 cho nên cũng không nghiên cứu kỹ nhưng theo 1 số forum nước ngoài thì Downgrade được mà.

[video=youtube;A3MZKMYW028]http://www.youtube.com/watch?v=A3MZKMYW028[/video]

tinh_la_gi

Administrator
Điều bạn cần lúc này là kéo SHSH về và dùng iFaith kiểm tra xem cái shsh nào dùng được mà quay về (còn bản 4.1 thì cứ up gốc vào vì shsh luôn open bản này) nếu shsh có lưu trên máy tính trước tết thì lấy dùng luôn khỏi check còn mới lấy về thì dùng iFaith check vì các shsh trên cydia hiện tại theo thông báo đã hỏng 75%

CryOut

Mình đang dùng ip4 world ios5.1.1(9B208) muốn lên ios6 (vì thích chế độ không làm phiền ban đêm) Xin hỏi giờ có thể lên bản ios6 nào có jailbreak ổn định nhất? Xin cảm ơn!

tinh_la_gi

Administrator
Mình đang dùng ip4 world ios5.1.1(9B208) muốn lên ios6 (vì thích chế độ không làm phiền ban đêm) Xin hỏi giờ có thể lên bản ios6 nào có jailbreak ổn định nhất? Xin cảm ơn!

IP4 của bạn mà up lên thì nó sẽ lên thẳng 6.1.3 bản này thì JB ko hoàn toàn
Trường hợp bạn có SHSH (còn sống) thì lên 6.1.2 là đẹp nhất

CryOut

Mình vào trong Cydia chỉ thấy có ShSh của 5.0.1 và 5.1.1 thôi. Sao nó k lưu ios6 nhỉ? Trước đây mình lên ios6 rồi, sau đó restore lại 5.1.1. Làm sao biết ShSh còn sống zậy? :))

tinh_la_gi

Administrator
Mình vào trong Cydia chỉ thấy có ShSh của 5.0.1 và 5.1.1 thôi. Sao nó k lưu ios6 nhỉ? Trước đây mình lên ios6 rồi, sau đó restore lại 5.1.1. Làm sao biết ShSh còn sống zậy? :))

Lấy SHSH về và dùng iFaith để check nhé

Nếu thông báo có "....does not look valid!" thì chia buồn SHSH của bạn die rồi

tuananhtta

em sài 3gs 8g.phiên bản khi mua nó là 6.1.3 rồi.muốn JB mà làm hoài ko dc.xin mọi người chỉ em với.
phiên bản : 6.1.3 (10B329)
kiểu máy MC637B/A

PhamQuang

Manager
em sài 3gs 8g.phiên bản khi mua nó là 6.1.3 rồi.muốn JB mà làm hoài ko dc.xin mọi người chỉ em với.
phiên bản : 6.1.3 (10B329)
kiểu máy MC637B/A

IP 3Gs chạy iOS 6.1.3 thì dùng Tool redsn0w v0.9.15b3 (Win, Mac, Linux) thì sẽ JB được, còn Tool giới thiệu trong Topic này làm không được đâu.

tuananhtta

IP 3Gs chạy iOS 6.1.3 thì dùng Tool redsn0w v0.9.15b3 (Win, Mac, Linux) thì sẽ JB được, còn Tool giới thiệu trong Topic này làm không được đâu.

em tải về rồi.theo hướng dãn của mấy trang web khác thì chỉ có 6.0.1.mà nó bắt tải cái firmware gì đó.ko hiểu,của em là 6.1.3 mà,zị phải tải sao?

tinh_la_gi

Administrator
6.1.3 bạn JB sẽ là JB không hoàn toàn nhé .. khi hết pin hay khởi động lại thì all những gì từ Cydia đều không hoạt động muốn bình thường [hải Jboot lại

Thực hiện theo các bước sau

1. Mở RedSnow 15b3
2. Chọn Extras
3. Chọn Select IPSW tìm đến FW 6.0
4. Back trở về màn hình ở bước 1 Jaibreak
Từ bước này trở đi làm tương tự như trước giờ (có rất nhiều hướng dẩn trên mạng rồi)

sau khi quá trình Jaibreak xong bạn đóng Redsnowe đi và mở lại và thực hiện lại ba bước đầu

Sau đó chọn Justboot