• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EXCALIBUR WM6.1 - CÁC PHIÊN BẢN

PhamQuang

Manager
HTC Excalibur WM6.1 by Kavana

= CE OS 5.2.19700 Build 19700.1.0.0 =

ROM WM6.1 của tác giả Kavana (Wiki) Core 19700.1.0.0

LINK TẢI ROM:
Mã:
http://www.mediafire.com/?74tjma3mjgz

Hy vọng không lâu nữa sẽ có những bản ROM thương hiệu PDAVIET cho dòng này !!!

PhamHien

Xin MAN PhamQuang bớt chút thời giờ làm bản ROM PDAVIET cho dòng này đi ạ!
Giá như cháu có thể thành thạo được cho Touch mà áp dụng cho Excali thì...:p
Hình như bản trên có vẫn đề về map keyboard. Cháu phải cài thêm fix.cab!

thanhetel

chào bác Phạm Quang ,cháu theo đường link http://www.mediafire.com/?ytdyznj1bnx- thì cháu tải về được bản Rom RUU_Excalibur_ROGERS_WWE_1.30.631.2_4.1.13.47_02.98.90_Ship.exe(Bác cho cháu xin lại đường link khác của bản bác giới thiệu với nha.Cháu trân trọng cảm ơn...)

dungkhhl

duongtran

các bac giúp em với, sau khi cài xong bản HTC Excalibur WM6.1 by Kavana

= CE OS 5.2.19700 Build 19700.1.0.0 = dùng rất ngon, giao diện tuyệt vời. Nhưng em lại bi lỗi bàn phím. Vào xda-developers nhưng em không đăng ký được do đó không tải được tool fix lỗi, bác nào có sẵn chuyển cho em với nhé.

PhamHien

các bac giúp em với, sau khi cài xong bản HTC Excalibur WM6.1 by Kavana

= CE OS 5.2.19700 Build 19700.1.0.0 = dùng rất ngon, giao diện tuyệt vời. Nhưng em lại bi lỗi bàn phím. Vào xda-developers nhưng em không đăng ký được do đó không tải được tool fix lỗi, bác nào có sẵn chuyển cho em với nhé.

Bạn tải file này, về giải nén cái eT9-fix rồi cài vào máy nhé. Hiện nay có ROM WM6.1 "Rose" khá hay đó.

donan

Em mới thấy có con Rom 6.1 mới của Kavana các bác xài thử nhé
http://www.mediafire.com/?sharekey=cd32722dd6c5887791b20cc0d07ba4d20d7db7c3effa4435
Bản ROOM này chạy cũng được, tuy nhiên font chữ không đẹp lắm, thiếu Java còn đã fix được lỗi bàn phím, bản này nguyên gốc của China, nhưng đã có tiếng Anh, các bạn có thể tải về từ đây tại bản này các bạn cí thể nâng cấp dễ dàng mà không phải unlock và đã có tiếng anh.

freedomqn

tình hình máy em nó không cho nhấn tin nhắn là sao vậy mấy anh,up cái rom này có cần unlockcid hay app unlock hay gì gì nữa không,có hướng dẫn chạy máy này không anh?cảm ơn nhìu

kiet_xu

tình hình máy em nó không cho nhấn tin nhắn là sao vậy mấy anh,up cái rom này có cần unlockcid hay app unlock hay gì gì nữa không,có hướng dẫn chạy máy này không anh?cảm ơn nhìu

Máy không cho nhấn tin nhắn là sao hả bạn? Bạn không soạn được tin nhắn trên máy hay bạn nhấn vào phím tin nhắn không hoạt động? Up ROM máy này cần unlock CID. Bạn có thể vào đây để xem hướng dẫn:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=27438

PhamHien

Đã hướng dẫn unlock CID, up ROM và share phần mềm cho bạn xong

lsi1897

Mấy pác ơi, khi up rom 6,1 cho máy xong, thì nó chạy riêng cái 6.1 mất bao nhiêu Mb Ram ??? Còn nuột để chạy thêm độ nhiu ứng dụng nữa :D

PhamHien

Mấy pác ơi, khi up rom 6,1 cho máy xong, thì nó chạy riêng cái 6.1 mất bao nhiêu Mb Ram ??? Còn nuột để chạy thêm độ nhiu ứng dụng nữa :D

Còn tuỳ bản ROM đã tích hợp nhiều hay ít ứng dụng bạn à! Khi tải ROm có thể tham khảo trước thông số bộ nhớ trống của ROM để biết

kira152

các bác cho em hỏi hiện h Rom nào cho s620 là đẹp và ổn định nhất ạ,tìm Rom nhiều quá hoa hết cẳ mắt. Em là dân tay ngang mới nhảy từ Sym sang đây nên còn bỡ ngỡ,mong đc các bác giúp đỡ nhiều, em cảm ơn....