• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Facebook Home cho các thiết bị Android [Update fix lỗi font tiếng việt ]

Dragon459

Manager
Facebook Home cho các thiết bị Android [ Phiên bản chưa chính thức ]

Giới thiệu:

Facebook Home vừa được Facebook phát hành vào ngày hôm qua. Theo công bố của mạng xã hội số một thế giới, trong đợt đầu, widget này chỉ được phát hành cho một số thiết bị cao cấp như HTC One, Galaxy S4...còn người dùng các thiết bị Android khác vẫn sẽ phải chờ đợi thêm một thời gian nữa.

Tuy nhiên, mới đây diễn đàn công nghệ nổi tiếng XDA đã tìm ra cách cài Facebook Home cho nhiều thiết bị Android khác. Theo một số phản hồi ban đầu, các thiết bị như Galaxy S II và Google Nexus 7 cũng đã cài đặt thành công widget này.
Mình cũng đã thử trên Galaxy S3 và Galaxy Tab thì hiện tại Galaxy S3 vẫn bị đen màn hình ( Có lẽ là do cách đây 2 hôm mình có thử một gói Facebook Home khác nên gây lỗi. Còn Galaxy Tab thì rất ngon lành. Tẹo nữa mình sẽ up lại rom em S3 và sẽ thông báo lại cho mọi người nhé
Các bạn có thể cân nhắc trước khi cài nếu như muốn trải nghiệm FacebookHome sớm.
Hiện tại thì có rất nhiều chức năng hay từ ứng dụng này mà mình k thể chụp ảnh màn hình lại được. Khá là đáng tiếc

Cách cài Facebook Home:

1/ Gỡ bỏ Ứng dụng Facebook trên máy
2/ Cài đặt đặt ứng dụng Facebook (com.facebook.katana.apk)
3/ Cài đặt Facebook Home (com.facebook.home.apk).
4 / Login tài khoản của bạn trên ứng dụng Facebook và chạy Facebook Home
5/ Trải nghiệm Facebook Home thôi nào

Chỉnh sửa cuối:

Whinny

Khoái vật, đang test trên em KEM 402, muột mà cơ mà dính lỗi fonts :D

Dragon459

Manager
Khoái vật, đang test trên em KEM 402, muột mà cơ mà dính lỗi fonts :D

Khoai nhỉ. Sáng cập nhật FB Mes mọi người kêu lỗi font tiếng việt. Mình cài thì bình thường
Chiều cài gói Home này mọi người kêu vẫn lỗi font. Mình thì vẫn tiếp tục ....................thường bình :D

Whinny

Khoai nhỉ. Sáng cập nhật FB Mes mọi người kêu lỗi font tiếng việt. Mình cài thì bình thường
Chiều cài gói Home này mọi người kêu vẫn lỗi font. Mình thì vẫn tiếp tục ....................thường bình :D

Quá đen cho đội bán len (^^^)

Dragon459

Manager
Hướng dẫn chỉnh sửa lỗi font tiếng việt trên Facebook Home

Bài viết này mình lấy của bạn Duy Luân bên Tinhte. Cảm ơn bạn

Cơ chế thì cũng chỉ đơn giản là thay font hỗ trợ cho máy mà thôi.
Các bạn cùng test coi sao nhé. Máy mình bình thường nên chưa test được.
Cách này cũng áp dụng cho lỗi trong Chat Heads của Facebook Messaging bản sáng ngày.

Đầu tiên các bạn cần phải tải phần mềm Font Changer về. Vì phần mềm này không còn được cung cấp trên Play Store nên chúng ta phải cài thủ công bằng cách tải file APK này về ở đây.
- Sau khi cài xong, chúng ta hãy cứ để Font Changer ở đó, khoan đụng đến. Giờ các bạn tải font Roboto này về rồi chép vào thẻ nhớ hoặc bộ nhớ trong, ở đâu cũng được. Bạn cũng có thể dùng các font khác tùy ý muốn, mình dùng Roboto cho nó dễ và thống nhất với giao diện chung của Android.

- Chạy Font Changer lên, chuyển qua thẻ Advanced.

- Cuộn xuống sẽ thấy có một font tên là ucsh00d_c.ttf hoặc AnjaliNewLipi-Light.ttf hoặc MTLmr3m.ttf hoặc SJjunglego.ttf. Nhấn vào dòng đó, nhấn tiếp nút Up và duyệt đến file font Roboto mà khi nãy các bạn chép vào bộ nhớ trên máy.

facebook_home_1-png.1109365

- Một hộp thoại sẽ hiện ra, chọn Apply.

facebook_home_2-png.1109367

Khi máy hỏi Reboot now hay Reboot later, chọn Reboot now. Nếu máy không tự khởi động thì bạn tắt máy đi rồi chạy lên lại.

Khi máy đã mở lên, có thể Facebook Home sẽ yêu cầu bạn đăng nhập lại. Thế là xong, thưởng thức thôi.

Whinny

Sao con S1 Anycal nó không nhận ra file "com.facebook.home.apk" nhỉ, không cài được file đó ???