• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

File ngôn ngữ trong rom ginggerbreak 2.3 nằm ở đâu?

vuidoi

Các bác,anh chị em làm ơn cho hỏi file ngôn ngư trong android 2.3 nằm ở đâu,file tiếng Việt trong rom ở chỗ nào. Vô cùng cảm ơn các chú bác,anh chị em giúp đỡ

yeskia

Moderator
Các bác,anh chị em làm ơn cho hỏi file ngôn ngư trong android 2.3 nằm ở đâu,file tiếng Việt trong rom ở chỗ nào. Vô cùng cảm ơn các chú bác,anh chị em giúp đỡ

Muốn biết vấn đề trên, bạn cài đặt phầm mềm Titanium Backup vào xem là biết.
Còn tiếng Việt thì tuỳ máy, có máy có, máy không.

Trường hợp bạn chưa set được tiếng Việt thì thử vào settings -> Language & keyboard -> Langugage -> tìm dòng tiếng Việt rồi tích vào là có nếu Rom của máy có tích hợp sẵn

PhamQuang

Manager

Vấn đề "file ngôn ngữ" như bạn hỏi với Android khá phức tạp, nó không chỉ trong 1 file mà phụ thuộc nhiều file đấy: font, lang,... Phải đồng thời thay 1 loạt "mớ" files mới có TV được.

quangcon1980

sẵn cho mình hỏi nếu mình lấy thư mục framework của rom cm7 7.1 có tiếng việt thay cho rom cm7 7.2 ko có tiếng việt ko biết có tiếng việt đuợc ko nhỉ?mong được chỉ giáo! very thanks!
đã test ko cài được rom hic hic. có pro nào giúp vụ này dùm ko nhỉ!

vuvantuan59

lên xda xem chứ dân mình còn chậm lắm.theo mình kô có thì ao ước chứ có lại chuyền qua english ấy mà !