• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Final WM5 faster than WM6 (ROM dựa trên bản Tmobile AKU3.3)

hakkinen

Vẫn biết WM5 là hoài cổ nhưng khó mà tìm được bản ROM nào ổn định và chất lượng như bản ROM ship cho Tmobile. Bản này được xây dựng dựa trên bản Tmobile 2.00.41 và được nhiều nhận xét tốt, nhiều người cho rằng nhanh hơn WM6.
Nguyên văn:
Based on T-Mobile official ROM AKU3.3

D3D Accelerate --100%
WIFI support --100%
SDHC support --100%
VIDEO CALL --100%
SYS stable --100%

http://218.93.115.138/d900/wm5/UNI_TMO_20041_200147_11700_D3DM_WIFI_SDHC_WWE_Ship.zip

loithuxua

LOAD về khi cần sẽ dùng, Data quí đây. Nói chung mình hài lòng nhất ở WM5 so với WM6 là chức năng đèn màn hình vì khi bấm Light Button bên hông máy WM5 chỉ sáng đèn còn tất cả các bản rom WM6 mình cài vào đều bị khi bấm Light button thì nó nhảy thẳng vào Backlight Properties luôn, rất bất tiện, trừ khi là mình lock màn hình bằng Device Lock ở Today..

Mà không biết có còn screen T-mobile khi boot không nữa.

rockone1909

bản này thích hợp là bản nghỉ chân cho các bác nào đã mỏi tay up rom, he, mình có từ lâu rồi, để làm bản dùng khi chán mấy bản w6. bản này đựoc đánh giá rất cao đấy,

ps: sao bản này dung lượng lại cao thế nhỉ, bản trước mình tải về khoang 50mb thôi, bản này đã thấy 66,6mb rôi, k biết có gì khác không hay lại nhét thêm gì vào nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

rockone1909

đã fix lại thông tin, đúng là bản này mới hơn bản của minhsu, bên xda cũng mới post thôi, chỉ k hiểu ở chỗ đều là 2.0.041 nhưng file rom của bản này lại lớn hơn bản của minhsu, có thể là có nhiều thay đổi, nhưng mà ngại up về quá, đang dung rom 8.0 của tolma, bác nào up rồi thì cho ý kiến xem thế nào nhé, thấy ben xda đánh giá rât tốt về bản này đấy

visaoyeu

nhưng mà khi up bản này toàn bị lỗi eror 120......... bác nào biết thì hướng dẫn em với

rockone1909

nhưng mà khi up bản này toàn bị lỗi eror 120......... bác nào biết thì hướng dẫn em với

bác dùng tool đi kèm để up à, thử dùng tool khác xem thé nào, lỗi 120 có thể là do tool hoặc có thể là tải về bị lỗi,

visaoyeu

hjx bác up thử chưa nó chỉ cho up 1 tool gốc của rom... ***.exe mà làm sao mà chèn tool khác vào dc ạ

rockone1909

hjx bác up thử chưa nó chỉ cho up 1 tool gốc của rom... ***.exe mà làm sao mà chèn tool khác vào dc ạ
bác phải extrat nó ra chứ, mình k nhớ là khi tải về nó là đuôi gì nữa, nhưng khi mình giải nên thì nó chia làm 2 phần, 1 là file chưa rom bao gồm rom, radio, extdrom, còn phần còn lại chính là tool để up, muốn uo cái nào thì bác chỉ cần copy nó vào trong folder chứa tool up thôi, rồi tiến hành up như thông thường.

ps: đọc lại mới hiểu ý bác, thế bác lấy tool này nhé, xong copy file rom vào mà up,
http://www.box.net/shared/lqysd2hgk4

Chỉnh sửa cuối:

whynot

Đây là nguyên bản ROM ship của T-Mobile, không có thay đổi gì hết, cái này hình như bác mínhu hay bác nào đó đã đưa lên khá lâu rồi. Bản bác mínhu mới đưa lên đã được bóc tách hết hình ảnh của T-Mobile, thay bằng O2 hay hơn

bản rom này tui up thử .dùng được 2 ngày bị treo máy khi đàm thoại kết thúc.
thường bị như trên..lại phải tìm rom nửa rùi.....

nthoa87

cho mình hỏi là mình sài cái này mà máy mình chỉ nhận được 4G thẻ nhớ. trong khi minh thẻ SHSD 8G (của scandisc). trước sài wm6 nhận vô tư.

hakkinen

cho mình hỏi là mình sài cái này mà máy mình chỉ nhận được 4G thẻ nhớ. trong khi minh thẻ SHSD 8G (của scandisc). trước sài wm6 nhận vô tư.

Tất cả các bản ROM gốc WM5 chỉ cho phép nhận thẻ nhớ đến 4Gb thôi. Bạn download file đi kèm về, xóa đuôi rar đi để thành đuôi cab rồi cài vào bộ nhớ trong của máy, sau đó soft reset lại nhé. Từ bây giờ máy bạn có thể nhận thẻ nhớ SDHC 16Gb rồi đấy

DucLong

Super V.I.P
bản này mình up thử thấy dùng không bằng so với bải cũ do Minhsu giới thiệu trước đây lại hay gây ra treo máy

malasat1

Giúp minh với,không up được rom

Xin các bạn nhín chút thời gian giúp mình cái này vói,mình tắt Activesync rồi Bootloader ppc,nhưng đến đây thì Activesync mất kết nối và không thể nào thấy ppc được nữa,minh chạy Bootloader thì một lát nó hiện ra cái bảng trắng không có thông số gì hết vậy mình up dung cách chưa,va làm thế nào mong các bạn có kinh nghiệm giúp đỡ

NguyenTu

Super V.I.P
LOAD về khi cần sẽ dùng, Data quí đây. Nói chung mình hài lòng nhất ở WM5 so với WM6 là chức năng đèn màn hình vì khi bấm Light Button bên hông máy WM5 chỉ sáng đèn còn tất cả các bản rom WM6 mình cài vào đều bị khi bấm Light button thì nó nhảy thẳng vào Backlight Properties luôn, rất bất tiện, trừ khi là mình lock màn hình bằng Device Lock ở Today..

Mà không biết có còn screen T-mobile khi boot không nữa.

Đối với các bạn rom 2006, 6.1 để khi bấm Light Button bên hông máy chỉ sáng đèn WM5 thì đơn giản mà bạn. Bạn làm như sau nhé:

Start/Setting/ tại thẻ Personal bạn chọn Buttons/ tìm đến Backlight ở ô bên trên (1 Select a button) và chọn None ở ô: 2. Assign a Progam. Như vậy là OK ngay, bảo đảm giống WM5.

vothailam

máy mình mấy ngày nay up lại rom nhưng không nhận radio nữa. tai radio co dong Uni ở đâu vậy?