• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 2.2 Beta của Anh Em iPhoner Hà Nội

holitraco

Một vài nhận xét sau khi up date:
Icon quả táo của apple khi khởi động thay bằng hình đt IP nối với tai nghe tạo biểu tượng quả táo, không được bắt mắt cho lắm.
Khi restore xong, restore backup toàn bộ ứng dụng trước trên phiên bản 2.1 thì có cái được, cái không. Tạm thời chưa thể nào synsing music vào IP được, sau khi cài một vài ứng dụng như Asphalt 4,BBD2,Holdem... thì vào BossPreft bị thoát ra home
Nếu ai bị như mình, sau khi restore backup xong, nếu synsing IP với Itunes bị lỗi không cài được một vài ứng dụng trong backup, không synsing được music vào IP thì hãy restart lại máy, khi đó sẽ ok.
Đưa app vnKeyinstaller vào để cài không hiển thị ra màn hình

Chỉnh sửa cuối:

danglendan

Đề nghị chủ Topic phân biệt rõ 3 loại Firmware
+ iPhone EDGE
+ iPhone 3G AT&T
+ iPhone 3G International
Để anh em không bị nhầm

Phân loại ngay bài đầu tiên của Topic thì càng tốt

danglendan

Dzị sao hem ghi rõ >"< Coi chừng có người nhầm =))
Đề nghị chủ Topic phân biệt rõ 3 loại Firmware
+ iPhone EDGE
+ iPhone 3G AT&T
+ iPhone 3G International
Để anh em không bị nhầm

Phân loại ngay bài đầu tiên của Topic thì càng tốt
Còn nữa, sao hem ghi lun ngày cập nhật ngay chỗ Download, để còn phân biệt cũ hay mới nữa

E

evnd1

Guest
FW 2.1 custom vẫn hơn

cá nhân mình nhận thấy, bản custom 2.1 do bác Sơn Phạm vẫn hơn bản 2.2 beta, có lẽ nên vẫn tên là beta chăng? buồn là laptop có virut nên sau khi setup lại cũng tiêu luôn FW 2.1 custom trước, trên các host thì không còn nữa. Thử bản beta nhưng add các ứng dụng hay bị lỗi, và đặc biệt bị treo máy. Trong khi chờ đợi đành dùng bản gốc vậy.

linhquangtri

cá nhân mình nhận thấy, bản custom 2.1 do bác Sơn Phạm vẫn hơn bản 2.2 beta, có lẽ nên vẫn tên là beta chăng? buồn là laptop có virut nên sau khi setup lại cũng tiêu luôn FW 2.1 custom trước, trên các host thì không còn nữa. Thử bản beta nhưng add các ứng dụng hay bị lỗi, và đặc biệt bị treo máy. Trong khi chờ đợi đành dùng bản gốc vậy.
Đây là bản mới nhất của anh em Iphoner HN đó đã fix các lỗi cơ bản rồi, mình dùng cảm thấy nó tuyệt thật chỉ có cái Installer là còn hơi lỗi tý thôi.

HeoNoob

Cảm giác FW 2.1 custom chạy ổn định hơn 2.2 beta này nhiều

21/11 ra FW 2.2 chính thức rồi, ko biết bác sonpham có định làm cái 2.2 custom tiếp hay ko ^^

Mà có ai có link bản FW custom 3G world 2.1 ko, trc em dùng 3G lock nhưng h unlock rồi muốn chuyển qua 3G world custom thì link lại die hết rồi

sonpham1102

Cảm giác FW 2.1 custom chạy ổn định hơn 2.2 beta này nhiều

21/11 ra FW 2.2 chính thức rồi, ko biết bác sonpham có định làm cái 2.2 custom tiếp hay ko ^^

Mà có ai có link bản FW custom 3G world 2.1 ko, trc em dùng 3G lock nhưng h unlock rồi muốn chuyển qua 3G world custom thì link lại die hết rồi

Bạn an tâm là đã đóng gói xong 3 bản Custom 2.2 xịn từ 2.2 Zin của Apple rồi và bọn mình 2 A, E đang tập trung Test đây rồi! May qúa, với máy 3G LOCK nếu dùng Pwnagtool2.2.1 thì an toàn không sợ mai kia không bẻ khóa bằng phần mềm được. Nếu dùng QuickPwn2.2 là 3GLock sẽ Lock luôn! :D