• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

longgiang81

Super V.I.P
Phiên bản Firmware Custom 3.1.2 dành cho 2G, 3G, 3GS và iPod Touch GEN2 mình đã test hoàn chỉnh và đang trong quá trình Upload lên Hosting của PDAVIET, mình sẽ cập nhật link download ngay sau khi có thể. Cũng như mọi phiên bản Custom khác, đây là phiên bản CLEAN, firmware sạch sẽ ko có bất kì 1 quảng cáo nào và ko add thêm bất kì 1 package nào khác ngoài Cydia và bộ nhớ Root 1029MB. Đối với 2G và 3G(S) World chỉ cần Shift-Restore xong là dùng luôn, 3G(S) Lock thì cần vào Cydia add source : http://repo666.ultrasn0w.com để cài UltraSn0w là sẽ có sóng. Lưu ý thêm với 3G hoặc 3GS Lock đã từng lên 3.1 gốc với Modem firmware 5.11.07 thì sẽ ko thể Unlock đc Phone, hiện thời chỉ có thể dùng như 1 iPod Touch mà thôi. Dưới đây là 1 vài hình ảnh minh họa :

LINK DOWNLOAD USER & PASS : PDAVIET.NET

Cập nhật link download trực tiếp mới ngày 21-01-2010

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
Cuối cùng cũng chịu đem 1 con ra làm "VẬT THÍ NGHIỆM" rồi đó hả ;)) Tưởng cả đời này ông anh không đụng tới Cydia nữa :))

longgiang81

Super V.I.P
Ko đem ra test thì làm sao dám Upload firmware về cho anh em dùng, mình phải tiên phong chứ, tất cả đều vì 1 cộng đồng iPhone :D

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

thanks, mình đã jailbreak bằng black rain cho iPod touch 2G nhưng cảm giác có cái gì đó vẫn không vừa ý, :) up bản này ngon hẳn ;)
PS: Mac 86 của tớ tự dưng vui vui chạy được PnwageTool mới kinh chứ!

jumong

10:30PM ... đang đợi cho 2G. Uống hết 5 lon rùi mà dzẫn chưa thuấy rì 8-|. Chắc mai mới cóa á ??? :-? Tối nay chắc không lấy điểm với ... được rùi :(

TraiNgheoHn

Vừa nghe lão Ta Qua Duc xui dại up bản gốc cuối cùng không JB được ức chế quá. Cái lão già chán kinh =))

tinh_la_gi

Administrator
Vừa nghe lão Ta Qua Duc xui dại up bản gốc cuối cùng không JB được ức chế quá. Cái lão già chán kinh =))
JB ko được là tại mía ... Mod NguyenTu mới vào Iphone mà chỉ cần đọc và làm không cẩn hỏi củng làm ngon lành . Điều quan trọng là "Kiên nhẩn và đọc kỷ hướng dẩn sử dụng trước khi dùng" không có 2 điều này thì hỏng !!!

Hôm nay lở lên 3.1 làm khong còn update soft 3.0 được luôn ... tôi cho bác nào dùng 3.0 sau này chắc hết support trên cydia luôn =))

blackcatdn

wao, có rồi đó àh. Mới hum qua vô chưa có,hum nay vô lại thấy có rồi. Mừng gê gúm:)). Bro up nhah cho a e thưởng thức:D

Nhah nhah nge bro ơi, háo hức quá rồi đó:p

Chỉnh sửa cuối:

TraiNgheoHn

JB ko được là tại mía ... Mod NguyenTu mới vào Iphone mà chỉ cần đọc và làm không cẩn hỏi củng làm ngon lành . Điều quan trọng là "Kiên nhẩn và đọc kỷ hướng dẩn sử dụng trước khi dùng" không có 2 điều này thì hỏng !!!

Hôm nay lở lên 3.1 làm khong còn update soft 3.0 được luôn ... tôi cho bác nào dùng 3.0 sau này chắc hết support trên cydia luôn =))

Của anh Tú là bản quốc tế nên active sẵn rồi mà. Theo như anh Longgiang thì chưa có tool để JB bản gốc mà.hiccc.

longgiang81

Super V.I.P
Đã cập nhật link download cho 3GS ở bài đầu tiên, các bạn thông cảm chờ 1-2 ngày nhé, Upload 1 mình 6 bản tầm 1,5GB nên hơi lâu tí.

@ TraiNgheoHN : BlackRa1n chỉ có tác dụng máy đã đc Active và vào đc màn hình SpringBoard để có thể cài thêm Cydia. Nếu vẫn đang ở màn hình Slide for Emerency thì ko làm gì đc rồi, chịu khó chờ đến mai anh Upload xong rồi Restore nhé.

hoanganht

Hix. Ra ra vao` vào nhưng vẫn chua có cho 3g lock.Cái vụ 3g không có video call chán quá đang định cho em nó ra di đây.Chờ iphone mới rồi làm 1 cái quyết định khỏi phải lăn tăn.

tinh_la_gi

Administrator
Upload 1 mình 6 bản tầm 1,5GB nên hơi lâu tí.
Thông cảm đi bạn à ... up 1,5GB thì đâu phải 1h hay 2h là xong !!

Cái vụ 3g không có video call chán quá đang định cho em nó ra di đây.Chờ iphone mới rồi làm 1 cái quyết định khỏi phải lăn tăn.
Mạng 3G đâu chỉ có cái Video Call đâu bạn !!! >:)

phuctutin86

cho mình hỏi mình có iphone 3gs bản quốc tế đã update 3.1 gốc , giờ mình up bản này 3.1.2 custom của bạn dc ko vậy ?

Zenki

Super V.I.P
cho mình hỏi mình có iphone 3gs bản quốc tế đã update 3.1 gốc , giờ mình up bản này 3.1.2 custom của bạn dc ko vậy ?
Up được, không vấn đề gì cả bạn ah. Bản WORLD nên ko lo :D

seigeimy

cho mình hỏi mình có iphone 3G bản quốc tế, giờ mình up bản này 3.1.2 custom của bạn dc ko vậy ? hay còn phải chờ link của 3G world hả bạn?
và bản này đã fix được các lổi của bản 3.1 chưa bạn?
thanks all...

TraiNgheoHn

Chờ đợi mỏi mòn 12h đồng hồ mà anh Long vẫn chữa up lên :(( giờ không có máy để dùng