• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fix lỗi "Safe Mode" trên iPhone mà không cần restore lại Firmware

HTC_VUTHANH

Moderator
Cách 1:

Một số apps trên Cydia được cài đặt trên iPhone xung đột với nhau gây lỗi "Safe Mode", sau khi đã xoá các apps này trên Cydia vẫn không khắc phục được lỗi này, vào đường dẫn /library/mobilesubstrate/dynamiclibraries/ ngoài 2 file quan trọng không được xoá : ultrasn0w.dylib, ultrasn0w.plist , có thể xoá các file .DYLIB còn lại, ví dụ : Activator.dylib ..
Chỉ có iPhone Lock mới dùng các file ultrasn0w này và được lưu backup dùng trong trường hợp lỡ bị xoá : ultrasn0w.zip.
( nguồn TT)

Cách 2:
Dùng pcsuiter

Kết nối ip với pcsuiter.Vào pcsuiter->system->Fix startup->white apple Effective Repair.Sau khi chạy một lúc sẽ hỏi:Đại loại là "Bạn có muốn xóa mobilesubstrate đi ko?" thì bạn ấn yes zùi ngồi chờ ip của bạn khởi động lại là xong

bin_perfectboy

bạn ơi cho mình hỏi xíu là khi mình làm theo cách 1 thì là cách mình xóa các apps cài bằng cydia mà không cần qua cydia có phải không bạn?

HTC_VUTHANH

Moderator
bạn ơi cho mình hỏi xíu là khi mình làm theo cách 1 thì là cách mình xóa các apps cài bằng cydia mà không cần qua cydia có phải không bạn?
bạn làm theo cách 1 thì bạn dùng phần mềm kết nối i-funbox , SSH hoặc iFile...để truy xuất vào hệ thống ip để xóa file

0975669679

Từ lúc mình gỡ mquickdo chuyển qua dùng activator thì ko bị nữa.trước cứ gọi điện lại thi thoảng dính 1 phát bực lắm.hay vuốt vuốt dính đến mquickdo lại bị.=remove.khi cài sbsetting có luôn activator rồi.vào setting -> activator->at home screen->from screen bottom->sleep button
(khi ở màn hình các icon đấy.vuốt từ dưới lên giữa màn hình để ngủ)
setting -> activator->in application->from screen bottom->home button.(vuốt từ dưới lên để thoát ứng dụng) lưu ý: vuốt chậm...
Những cái còn lại để nguyên...kinh nghiệm bản thân...