• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Flame lỗi ngắt đàm thoại khi tắt màn hình

itlover

Các Bác ơi, Giúp E với! Con Flame của Em hôm nay bỗng dở chứng! khi đang đàm thoại mà tắt màn hình (tự động tắt sau khoang 1 phút do E đặt trong Power Option) thì bị ngắt đàm thoại, chẳng nghe hay nói được gì nữa nhưng khi bật màn hình lên (em ấn nút nguồn) thì lại tiếp tục đàm thoại bình thường. Thật là bực, như ma làm ấy!. Các Bác giúp Em với nhé. Cảm ơn các Bác nhiều.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Tắt chế độ of màn hình khi đàm thoại đi nếu vẫn không được chắc phải HS rùi.....

itlover

Em không hề cài đặt gì liên quan đến tắt hay bật MH khi đàm thoại cả. Cái này là ĐT tự tắt (Power off) khi mình set Turn off device after 1 minute và trước đây không hề ẢH gì. Em nghĩ chắc bị xung đột 1 số PM mới cài nhưng khi remove đi hết rồi mà vẫn không hết lỗi. Thật là ác!

itlover

Vẫn không được Bác ạ, chắc bị xung đột PM nào đó mà Em không tìn ra được. Em đã Flash lại bản ROM WM5 mới nhất trên trang www.seeo2.com rồi. May mà Em có bản Spb Clone từ trước khi máy bị lỗi nên đỡ phải cài đặt lại nhiều. Cảm ơn Bác nhiều.

daotoan3Ihut

Đây là lỗi do bản rom thôi mà bạn, chọn bản nào ổn định nhất mà up lại là ok ngay thôi
CHúc cuối tuần vui vẻ

dqtuan_dkct

Các Bác ơi, Giúp E với! Con Flame của Em hôm nay bỗng dở chứng! khi đang đàm thoại mà tắt màn hình (tự động tắt sau khoang 1 phút do E đặt trong Power Option) thì bị ngắt đàm thoại, chẳng nghe hay nói được gì nữa nhưng khi bật màn hình lên (em ấn nút nguồn) thì lại tiếp tục đàm thoại bình thường. Thật là bực, như ma làm ấy!. Các Bác giúp Em với nhé. Cảm ơn các Bác nhiều.

Con Flame của em cũng bị tình trạng như vậy, Buồn quá, tháo pin ra làm vệ sinh sạch phần trong máy và vệ sinh sạch chỗ nút ấn nguồn thì lại thấy ổn. Lúc trước cứ tưởng là do rom nên đã up lên bản 6.5 của cotulla WoF nhưng vẫn không được. Có rất nhiều lỗi của Flame liên quan đến vấn đề vệ sinh.

binhmogas

Con Flame của em cũng bị tình trạng như vậy, Buồn quá, tháo pin ra làm vệ sinh sạch phần trong máy và vệ sinh sạch chỗ nút ấn nguồn thì lại thấy ổn. Lúc trước cứ tưởng là do rom nên đã up lên bản 6.5 của cotulla WoF nhưng vẫn không được. Có rất nhiều lỗi của Flame liên quan đến vấn đề vệ sinh.
do rom hay đụng phần mềm đó bác ơi. chứ nguồn dơ làm sao mà mở máy.

dqtuan_dkct

do rom hay đụng phần mềm đó bác ơi. chứ nguồn dơ làm sao mà mở máy.

Sau một thời gian sử dụng và đọc các bài viết trên diễn đàn, em về tháo pin của Flame ra sau đó nhỏ vào chỗ chân tiếp xúc của pin vài giọt dầu dùng cho máy khâu sau đó dùng một ít giấy mềm để cố định pin của Flame lại thì thấy OK. Từ đó đến giờ dùng vẫn ổn chưa bị lại lỗi ngắt đàm thoại.