• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FolderX_1.1 khoá thư mục nhanh,hiệu quả

takeyoume

Bạn có những tài liệu quan trọng và không muốn chúng bị xoá nhầm, tránh sự “dòm ngó” của người khác? Bạn có những phần mềm “quý hiếm” và không muốn chúng bị virus lây nhiễm gây hư hỏng? FolderX sẽ giúp bạn bảo vệ những thư mục chứa các tập tin này một cách hiệu quả.

Các ưu điểm của FolderX:
- Khi được bảo vệ, thư mục sẽ không thể xoá, di chuyển, sao chép, đổi tên hay truy xuất vào bên trong được.
- Dung lượng nhỏ gọn, hoạt động nhẹ nhàng và không phải chạy nền trong hệ thống nên có thể bảo vệ được những thư mục trên các ổ đĩa di động.

FolderX là một phần mềm thuần Việt, tương thích với Windows 2000/XP, được phát triển bởi thuongall. Tải chương trình về tại http://www.box.net/shared/1ymmi1tau4. Sau khi tải về, tiến hành giải nén tập tin FolderX.zip rồi chạy tập tin FolderX.exe để cài đặt chương trình. Trong quá trình cài đặt, chương trình sẽ yêu cầu thiết lập mật mã bảo vệ chương trình. Bạn ghi nhớ chính xác mật mã này để có thể tiến hành bảo vệ hay gỡ bảo vệ một thư mục cũng như gỡ bỏ chương trình sau này.

Sau khi cài đặt thành công, để bảo vệ một thư mục, bạn bấm phải chuột vào thư mục đó rồi chọn lệnh “FolderX”. Nếu thư mục chưa được bảo vệ, nó sẽ yêu cầu bạn nhập mật mã chương trình để bảo vệ thư mục.
* Chú ý: Bạn không thể bảo vệ các thư mục hệ thống của Windows, các thư mục chứa các tập tin đang được truy xuất hay các thư mục chống ghi.

Để có thể thao tác với các tập tin bên trong thư mục đã được bảo vệ, cần phải gỡ bảo vệ thư mục này. Bạn bấm phải chuột vào thư mục đã bảo vệ rồi chọn lệnh “FolderX”. Nếu thư mục đã được bảo vệ, chương trình sẽ yêu cầu bạn nhập mật mã để gỡ bảo vệ thư mục.

Để gỡ bỏ chương trình, bạn có thể chạy tập tin Uninstall.bat trong thư mục đã giải nén tập tin FolderX.zip như đã nói trên; hay vào menu Start, chọn lệnh Run và gõ “FolderX.exe /uninstall” rồi nhấn phím Enter. Chương trình sẽ yêu cầu bạn nhập mật mã bảo vệ chương trình để có thể gỡ bỏ chương trình.
* Chú ý: bạn nên tiến hành gỡ bảo vệ các thư mục trước khi gỡ bỏ chương trình.

Chỉnh sửa cuối:

saodoingoi142

Moderator
Bạn nên thêm hình ảnh minh họa....!!!!

Chương trình sẽ bảo vệ những thư mục để tránh sự dòm ngó của người khác, tránh xoá nhầm hay bị virus lây nhiễm vào các tập tin bên trong thư mục. Sau khi được bảo vệ, thư mục sẽ không thể xoá, di chuyển, sao chép, đổi tên hay truy cập vào bên trong được nữa.Tải chương trình về tại: http://www.box.net/shared/1ymmi1tau4

Bạn nên thêm hình ảnh minh họa cho phần mềm để anh em dễ dàng nhìn thấy hơn....!!!! :-? Chứ giới thiệu như thế này thì vừa sai quy định,lại vừa anh em ko thấy nó hình dáng như thế nào cả??? :-/:-?? Vậy nha!Chào bạn!!! ;;);)