• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font tiếng việt trên Android

freemanvn

Mình đang dùng Android của Mdeejay cho HD2 nhưng danh bạ và font tiếng việt hiển thị sai khi dùng tin nhắn...phải làm thế nào bây giờ...?
Xin chỉ giáo! Cám ơn nhiều.:-?

tonizin

Cac pac jup e phat.e dang dung hd2.hom nay may mo cai Android ban core Droid V0.7 cai xong chay rat muot
Nhung vao web thi khong xem duoc tieng viet.bac nao biet chj dum e.thanks

phamthaitl

bạn nào biết tải giao diện tiếng việt có tên là gì.hoặc có thể cho mình xin với,cám ơn.

vnvn

Tình hình là mình copy vào thư mục Font là nó bảo thiếu bộ nhớ , và nếu reboot lại máy ,thì máy đứng mãi tại chứ HTC mãi ko bao giờ lên luôn , làm cách nào các bác giúp mình với

thanhvo31

Mình đang dùng Android của Mdeejay cho HD2 nhưng danh bạ và font tiếng việt hiển thị sai khi dùng tin nhắn...phải làm thế nào bây giờ...?
Xin chỉ giáo! Cám ơn nhiều.:-?

Bác tìm lại bản ROM android cũ có hiển thị tốt tiếng Việt, copy File AndroidsansFallback.ttf (dung lượng 3189646B) ra gốc thẻ rồi copy lại Build mới là OK thôi. Tôi chạy bản MDJ_Sense 1.7 với font này tiếng Việt -Trung-Hàn-Nhật hiển thị rất tốt

minhduc

Bạn vào Market và down cái Morelocale 2 này về và chọn tiếng việt nam là xong thôi mà.

Hix em làm theo VIP vào chọn TV nó cung lại y nguyên tiếng anh.Ko hiểu sao luôn hay còn thiếu gì nữa.

minhduc

Thanks bác nhiều.Bởi vì trước giờ em vọc IP mới nghịch HD2 từ hum qua đến giờ nên còn nhiều bỡ ngỡ mong mọi người thông cảm.\-/