• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Formart SD card bằng Disk Utility để chạy Android cho HD2- cần giúp !

ptshop

Chào Các bác, sau khi vọc fortmart SD card bằng disk utility [Mac] em chọn disk utility -> chọn SD card -> Earse -> chọn Data free zero -> thì nó lỡ xoá hết dữ liệu đọc file driver của thẻ SD card trên HD2 của em rồi. Hiện tại bỏ Sd card vào apator kết nối với Mac thì nhận ra, nhưng khi em bỏ thẻ nhớ vào HD2 [ windows mobile 6.5 ] thì kô đọc được. Như vậy là trong wá trình formart lại thẻ SD đã format driver đọc dữ liệu của thẻ SD dành cho HD2.
EM lập topic này mong các Bác giúp em làm cách nào để giải quyết vấn đề này. Giờ HD2 của em ko đọc được thẻ SD này nữa ! [ máy Mac đọc được }

dungphp

Format thẻ phải chế độ Fat32, chỉ phù hợp với Windows hoặc WM !

ptshop

bây giờ phải làm sao để khắc phục vậy Bác ? em MAC mà chẳng rành tí nào. Mong Bác chỉ giúp ! Có soft nào độ thẻ class 4 lên class 6 cho Mac ko àh ( em tìm trên diễn đàn chỉ có SD formatter dành cho windows mà máy em bất tiện wá chẳng chạy được )

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Mình chưa thử partition của MAC nên chưa tưởng tượng đc. Cậu thử tháo card ra, cắm vào card reader rồi dùng PC format thành Fat32 xem được kg ! Yên tâm không chết đc đâu !