• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Froyo_Sense Desire-Thoai_DakMil v1.8 (720p-AP2SD)Multilanguage update 15/09

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Froyo_Sense Desire-Thoai_DakMil v1.8 (720p-2.6.32.15 Kernel-AP2SD) Multilanguage

Mod thay đổi giao diện , thay đổi màng hình khởi động .
Với phiên bản rom này mình chỉ mod theo sở thích nếu các bạn thấy hợp nhãn thì down về dùng và cho ý kiến .
Mã:
Update V1.8 :
Build number 2.09.405.8 
new kernel 2.6.32.15
AppBrainAppMarket
appSaver
Updated Rom Manager
DolphinBrowserHD
ESFileExplorer
Messenger
MoreLocale2
Modded media profiles for recording 720p.
QuickSystemInfoPRO
CacheCleaner
MyBackupPro.v.2.5.2_rebuild
BambooForestFree Wallpapers
........................

* Với phiên bản v18 đã tích hợp phiên bản radio 32.47.00.32_5.10.05.23 vì vậy trong quá trình flas rom xong thì radio sẽ tự bung nên các bạn đừng ngạc nhiên .

[DOWNLOAD]http://www.4shared.com/file/GPcVpAEE/Froyo-Sense-Thoai_DakMil-v18.html[/DOWNLOAD]

* Lưu ý khi update :
- Máy đã được Hroot tham khảo
tại đây
- Cần update một trong số các bản radio dưới trước khi flas rom này :
32.42.00.32U_5.09.00.08
32.44.00.32U_5.09.05.30_2
32.47.00.32_5.10.05.23
- Mới đầu khởi động hơi lâu kiên nhẫn chờ một lúc là được

Chỉnh sửa cuối:

haimap12

sao khi minh up-rom xong, cài phần mềm và sử dụng bình thường...nhưg sau đó mình cài thêm phần mềm thì tự động reset máy, rồi mình tắt máy rồi mở lại thì lên màn hinh HTC chữ màu xanh...đứng đó hoài không thấy vào lại...lỗi này xử lí sao pro?

Thoai_DakMil

Super V.I.P
sao khi minh up-rom xong, cài phần mềm và sử dụng bình thường...nhưg sau đó mình cài thêm phần mềm thì tự động reset máy, rồi mình tắt máy rồi mở lại thì lên màn hinh HTC chữ màu xanh...đứng đó hoài không thấy vào lại...lỗi này xử lí sao pro?

Bạn thêm soft gì cuối cùng và bị reset máy , khởi động đến màng hình có chử HTC thì bạn chịu khó chờ chốc lác là nó vào thôi , trên máy mình thì cài full soft mà k thấy vấn đề gì .

ducdl2

Vậy đã có bản cook cho Desire của PDAVIET thanks Mod nhiều,hy vọng ngày càng có nhiều rom cho Desire của PDAVIET>

lanh_lung

Vừa úp xong, lần đầu tiên được lên 2.2 , nhưng anh thoại xem thử sao camera của em vào nhưng khi bấm quay thì nó cứ kêu tít tít mà chẳng quay được gì cả?

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Vừa úp xong, lần đầu tiên được lên 2.2 , nhưng anh thoại xem thử sao camera của em vào nhưng khi bấm quay thì nó cứ kêu tít tít mà chẳng quay được gì cả?
Bản này đã fix camera rồi mà , sẽ có bản cập nhật v1.1 trong thời gian sớm nhất .

lanh_lung

em làm đủ mọi cách kể cả wipe full và up lại rom nhưng vẫn không quay video được, chỉ chụp hình được thôi

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Update 27/08 V1.2 Phiên bản này dựa trên Rom NexTSense v7.0 Official Sense-FroYo 2.2 , lần đầu tiên dùng rom của NeoPhyTe để cook nghe nói Rom này chạy rất ổn định .

sexyboyk53c

Member
Tôi cũng cook rom dựa trên ROM của Neophyte, nhưng nhận thấy :
bản 1.71 có thời gian boot cực lâu , kể cả các lần khởi động máy kể cả lúc khởi động máy lần đầu sau khi flash rom
Bản 1.8 thì khá hơn , thời gian boot rất nhanh so với bản 1.71

Các bản rom này khá ổn định , pin khá tốt, nói chung dùng cũng đc

Không hiểu trong bản rom NEOPHYTE này, anh chàng tác giả làm cái j mà chương trình dialer default của android (là file phone.apk) biến mất một cách khó hiểu - không thấy hiện lên trong danh sách phần mềm , mà chỉ xuất hiện chương trình dialer của HTC sense thôi (kiểm tra trong /system/app thì vẫn thấy có file phone.apk trong đấy), trong quá trình cook mình phải bổ sung thêm chương trình dialer one.
Trong bản ROM 1.8 tác giả còn bỏ đi màn hình lockscreen của HTC sense mà sử dụng màn hình lockscreen của ROM gốc.

Chỉnh sửa cuối:

lanh_lung

Hôm bữa cài v1.0 vào chạy hao pin quá, bây giờ đang chạy Pinky v1.8 thấy đỡ hao hơn nên để xài tạm, chờ bác Thoại ra v1.3 rồi úp

lonebeast

Update 27/08 V1.2 Phiên bản này dựa trên Rom NexTSense v7.0 Official Sense-FroYo 2.2 , lần đầu tiên dùng rom của NeoPhyTe để cook nghe nói Rom này chạy rất ổn định .
Hay quá, hôm nay mới thấy chủ đề của bác.
P/s: tiêu đề bác vẫn chưa thèm sửa cơ à?
link bác đưa có vấn đề đấy, mà em up phụ bác sang mediafire được không vậy?

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Hay quá, hôm nay mới thấy chủ đề của bác.
P/s: tiêu đề bác vẫn chưa thèm sửa cơ à?
link bác đưa có vấn đề đấy, mà em up phụ bác sang mediafire được không vậy?
Thằng 4shared máy hôm nay k hiểu bị gì nửa :(

ninhnd

ko biết các bác thế nào chứ e chỉ khoái dùng mỗi mediafire thôi, mấy cái khác cứ chuối chuối sao ấy.