• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Froyo_Sense Desire-Thoai_DakMil v1.8 (720p-AP2SD)Multilanguage update 15/09

judas_dn

Mình đã down bảng v.18 về.
Mình đang sử dụng bản shop ship 2.2 Châu Âu. HBoot 0.92
Đã root máy thành công theo cách của bạn little_prince http://www.pdaviet.net/showthread.p...i-1-click-duy-nhất-có-recovery-bên-trong-luôn
Nhưng khi cài bản v1.8, khi đến màn hình khởi động thì không vào được nữa ( màn hình có chữ thập nháy rất đẹp áh :D).
Xin cho biết nguyên nhân vì sao...
PS: Lúc khởi động lần đầu tiên thì chỉ vào đến chữ HTC màu xanh rồi đứng im
Mình rút pin khởi động lại thì đến màn hình khác , mặc dù chờ rất lâu (30')

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Đã root máy thành công theo cách của bạn little_prince http://www.pdaviet.net/showthread.p...i-1-click-duy-nhất-có-recovery-bên-trong-luôn
Nhưng khi cài bản v1.8, khi đến màn hình khởi động thì không vào được nữa ( màn hình có chữ thập nháy rất đẹp áh :D).
Đã vào được màng chình có chữ thập nháy tất là rom đã up thành công không vấn đề gì phải lo giờ bạn cứ để nó chạy cho đến khi nào vào được thì thôi , đã có chú ý và nói rất nhiều về vấn đề khi up rom cook máy boot rất lâu , mình nghĩ chắc đây là lần đầu tiên bạn up rom cook .

ninhnd

có khi phải chờ lâu hơn 1 chút nữa, nhưng thường đến chỗ như bạn nói là ok rồi.
theo kinh nghiệm của mình kể cả rom cùng core hay khác core thì cứ wipe full

judas_dn

Thank các anh.
Mình đã cài lai, trước khi cài thì wipe full hết.
Làm phát xong luôn.
Minh đang sử dụng rất OK, sẽ viết cảm nhận sau khi khám phá hết.
Thanks all
PS: Cho mình hỏi ngoài lề chút: Mình có cài phần mềm SetCPU 1.5.1a, nhưng không cho điều chỉnh xung CPU, nó hiện thông báo: No root access detected... vậy có phải máy của mình chưa root không, nhưng rõ ràng là đã root thành công mới có thể cài room cook được đúng không mấy anh.
Lần đầu tiên xài room cook, hơi thắc mắc, xin giải đáp giúp. Thanks!

Chỉnh sửa cuối: